നിങ്ങൾ ദിവസം രണ്ടോ മൂന്നോ അതിലധികമോ ചായ കുടിക്കുന്നവർ ആണെങ്കിൽ ഇത് അറിഞ്ഞിരിക്കണം.

മലയാളിയുടെ ഒരു ദിനചര്യയുടെ ഭാഗമായി ആയിരിക്കും രാവിലെ എഴുന്നേറ്റ ഉടൻ ഒരു ചായ കുടിക്കുന്നത്. സ്ഥിരമായി തരത്തിൽ വെറും വയറ്റിൽ ചായ കുടിക്കുന്നത് ഒത്തിരി ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നു ഇതിനെ കാരണമായിത്തീരുകയും ആണ് ചെയ്യുന്നത് അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ശീലങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുന്നത് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. ദിവസം ഒന്നോ രണ്ടോ അതിൽ കൂടുതൽ ചായ കുടിക്കുന്നവരാണ് മിക്കവാറും മലയാളികൾ ഇത്തരത്തിൽ ചായ കുടിക്കുന്നതിലൂടെ ഒത്തിരി ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നത് കാരണമാകുന്നത്.

ചായ അമിതമായി കുടിക്കുന്നത് മറ്റേ കാര്യങ്ങളെയും പോലെ വളരെയധികം ദോഷം ചെയ്യും ചായ അമിതമായി കുടിക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ കുറച്ചു കാര്യങ്ങൾ നടക്കും ഇരുമ്പിനെ ആഗിരണം കുറയുന്നതിന് കാരണം ആകുകയും ചെയ്യും. സസ്യങ്ങളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ജൈവ സംയുക്തങ്ങൾ ആയ ടാൻസ് ചായയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ ഇരുമ്പ് ആഗിരണം ചെയ്യുന്നത് തടയാൻ കഴിയും ഇരുമ്പിനെ കുറവ് മിക്കവരിലും കാണപ്പെടുന്ന ഒരു സാധാരണ ലക്ഷണമാണ്. ഇത്തരത്തിൽ ഇരുമ്പിനെ കുറവ് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ദോഷം ചെയ്യുന്നതിന് കാരണമാകുകയും ചെയ്യും.

സമൃദ്ധവും അസ്വസ്ഥതയും ഉത്കണ്ഠയും അസ്വസ്ഥതയും കാരണമാകുന്ന കോഫിയിൽ ഉള്ള കഫീൻ ചായയിലും കാട്ടപ്പെടുന്നു തേയിലയുടെ ഇലകളിൽ കഫീൻ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് അതിനാൽ നിങ്ങൾ ഇത് അമിതമായി ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഉൽക്കണ്ഠയും സമ്മർദ്ദം ഉണ്ടാകുന്നതിന് കാരണമായിത്തീരുകയും ചെയ്യുന്നു. ഉറക്കക്കുറവ് പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ഇതൊരു.

കാരണമാകുന്നുണ്ട് പ്രത്യേകിച്ച് ഉറങ്ങാൻ കിടക്കുന്നതിനു മുമ്പ് ചായ കുടിക്കുന്നത് ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ വർധിപ്പിക്കുന്നു .തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.