കൊളസ്ട്രോൾ ഇല്ലാതാക്കി ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാൻ കിടിലൻ വഴി.

മട്ട അരി അഥവാ ചുവന്ന അരി ആരോഗ്യപരമായ പല ഗുണങ്ങളും നൽകുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. പണ്ടുകാലത്ത് കേരളത്തിൽ മിക്കവാറും തന്നെ തീയതിയാണ് കൂടുതലായി പാചകം ചെയ്യുന്നതിന് ഉപയോഗിച്ചിരുന്നത് അതുകൊണ്ടുതന്നെ അന്നത്തെ കാലത്ത് മിക്ക ആളുകളും ജീവിതശൈലിരോഗങ്ങൾ കണ്ടിരുന്നില്ല എന്നാൽ ഇന്നത്തെ തലമുറയിൽ ജീവിതശൈലിയിൽ വന്ന മാറ്റങ്ങൾ കൊണ്ട് ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ അമിതവണ്ണം എന്നിവ വർധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ് കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്.

ഈ ചുവന്ന അരി എന്നു പറയുന്നത്. ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുക യാണെങ്കിൽ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യും. ചുവന്ന ഒരു ഉപയോഗിക്കുന്നത് കൊണ്ടുള്ള ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. നാരുകൾ അവശ്യ പോഷകങ്ങളും ചുവന്ന അടിയിൽ വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. സുന്ദരി കഴിക്കുന്നത് പ്രമേഹസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം കൂടുതലാണ് ചുവന്ന അരി അടങ്ങിയിട്ടുള്ള നാരുകളുടെ ഉയർന്ന ശതമാനം കാൻസറുകൾ എന്നിവ വളരെയധികം സഹായിക്കും.

ചുവന്ന അരിയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന പോളിഫിനോളുകൾ ആന്റി ഓക്സിഡ് ഗുണങ്ങൾ ഇത് കോശങ്ങൾക്ക് ഓക്സിഡേറ്റീവ് നാശമുണ്ടാക്കുന്ന തടയുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ഇത് നമ്മുടെ ഹൃദയത്തിന്റെ അറിയിച്ചതിന് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് ഹൃദയത്തെയും വ്യക്തികളുടെയും ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു വിറ്റാമിനുകൾ ബി വൺ തയാമിൻ, മഗ്നീഷ്യം എന്നിവ ഇവയിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

ഇത് നമ്മുടെ തന്നെ ആരോഗ്യ നല്ല രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും തടി കുറയ്ക്കുന്നതിനും വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. ഇതിലടങ്ങിയിട്ടുള്ള നാരുകൾ ധനസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങളും പരിഹരിക്കുന്നതിന് ദഹന മെച്ചപ്പെടുത്താനും അപചയപ്രക്രിയ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കും. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.