ചെറു പ്രാണികൾ കടിച്ചാൽ ഇത്തരം കാര്യം ആദ്യം ചെയ്യുക.

ജീവിതത്തിൽ എപ്പോഴെങ്കിലും ഒരു പ്രാണിയുടെ ഉപദ്രവം ഏൽക്കാത്ത അവരായി ആരും തന്നെ ഉണ്ടാകില്ല അതിനാൽ തന്നെ പ്രാണികളുടെ കടിയേറ്റാൽ ഉണ്ടാവുന്ന അസ്വസ്ഥതകൾ മുറിവ് പാടുകൾ വീക്കം ഒന്നുംതന്നെ ഉണ്ടാവാതെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ മാറുന്നതിന് അതുപോലെ തന്നെ അവ കടിയേറ്റ ഉണ്ടാകുന്ന വേദന ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതാണ് പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങൾ .പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങൾ സ്വീകരിക്കുമ്പോൾ യാതൊരു വിധത്തിലുള്ള പാർശ്വഫലങ്ങളില്ലാതെ ഇത്തരം അസ്വസ്ഥതകൾ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ വേദനകളിൽ നിന്നും അവയുടെ വിഷങ്ങളിൽ നിന്നും മോചനം ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും.

കട്ടുറുമ്പ് കടന്നല് ജലനിധി നിച്ച് തുടങ്ങിയ പ്രാണികളുടെ കടിയേറ്റ് ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ഇതിനായി പ്രാണികളുടെ കടിയേറ്റാൽ ആദ്യം തന്നെ ചെയ്യേണ്ടത് സോപ്പും വെള്ളവും ഉപയോഗിച്ച് നല്ലതുപോലെ പ്രാണി കടിയേറ്റ് ശരീരഭാഗം കഴുകി വൃത്തിയാക്കുക എന്നതാണ് അതിനുശേഷം ചൊറിച്ചിൽ ഉണ്ടാവാതിരിക്കാനുള്ള കലാമിന് പോലെയുള്ള ലോഷൻ പുരട്ടുന്നത് നല്ലതാണ്. ഒരിക്കലും ചൂടുള്ള വസ്തുക്കൾ കടിയേറ്റ് ഭാഗങ്ങളിൽ കൊണ്ടുവരരുത് എപ്പോഴും തണുത്ത ഉപയോഗിച്ചുവേണം ഇത്തരത്തിലുള്ള കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യുവാൻ അതായത് പ്രാണിയുടെ കടിയേറ്റ് ശരീരഭാഗത്ത് പെട്ടെന്ന്.

തന്നെ ഐസ് വെക്കുകയാണെങ്കിൽ ചർമത്തിനുണ്ടാകുന്ന അസ്വസ്ഥതകൾ കുറയ്ക്കാൻ സാധിക്കും തണുപ്പ് ചെല്ലുമ്പോൾ ചർമത്തിലെ രക്തധമനികൾ ചുരുങ്ങുകയും അതിനാൽ തന്നെ കടിയേറ്റ ഭാഗത്ത് ഉണ്ടാവാൻ സാധ്യതയുള്ള തടയുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. അതുപോലെതന്നെ ഏതൊരു കാര്യം ചെയ്യുന്നതിന് മുൻപ് ഏത് പ്രാണി യാണ് കഴിച്ചത് എന്ന് മനസ്സിലാക്കുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

മാത്രമല്ല കടലിലെ തേനീച്ച മറ്റ് വിഷ പ്രാണികൾ എന്നിവയുടെ കൂട്ടായ ആക്രമണം വളരെ അധികം അപകടകരമാണ് അതിനാൽ ഇത്തരം സാഹചര്യങ്ങളിൽ സ്വയം ചികിത്സ നടത്താതെ വൈദ്യസഹായം തേടുന്നത് ഗുണം ചെയ്യും. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക . NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.