തണ്ണിമത്തൻ കുരു ആരോഗ്യ പോഷകസമ്പുഷ്ടം.

വേനൽക്കാലങ്ങളിൽ എല്ലാവർക്കും പ്രിയം ഏറുന്ന ഒരു പഴവർഗമാണ് തണ്ണിമത്തൻ എന്നത് കഴിക്കുന്നത് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് ശരീരത്തിലെ ജലാംശം നില നിർത്തുന്നതിനും പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ തടയുന്നതിനും വളരെയധികം നല്ലതാണ്. തണ്ണിമത്തൻ കഴിച്ചതിനുശേഷം കുരു കളയുകയാണ് സാധാരണയായി പതിവ് എന്നാൽ തണ്ണിമത്തൻ കുരുക്കളിൽ ധാരാളം പോഷക ഗുണങ്ങൾ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു എന്ന കാര്യം പലർക്കും അറിയില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. തണ്ണിമത്തൻ കുരു ധാരാളമായി ഒമേഗ ത്രീ ഒമേഗ സിക്സ് ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു മാത്രം.

എല്ലാം മഗ്നീഷ്യം പൊട്ടാസ്യം തുടങ്ങിയ പോഷകങ്ങളും തണ്ണിമത്തൻ കുരു അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഈ പോസ്റ്റുകൾ ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും പ്രമേഹസാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെ അധികം നല്ലതാണ്. ഇത് കഴിക്കുന്നതിലൂടെ നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ഉപാപചയ പ്രക്രിയ കൃത്യമായി നടക്കുന്നതിനും നാഡി ഹൃദയം എന്നിവയുടെ ആധിക്യം നല്ല രീതിയിൽ നിലനിർത്തുന്നതിനു സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായകരമാണ്. മാത്രമല്ല തണ്ണി മത്തൻ കുരുവിൽ ധാരാളമായി ഫോളിക് ആസിഡ് വിറ്റാമിൻ ഇ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് കോളേജിലെ തലച്ചോറിലെ പ്രവർത്തനത്തിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

കോളേജിന്റെ കുറവ് പ്രസവസമയത്ത് കുഞ്ഞിനെ ജനനം വൈകല്യങ്ങൾക്ക് കാരണമാകും എന്നതിനാൽ സാധാരണ കൂടുതൽ ഗർഭിണികൾക്ക് ഇത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. തണ്ണി മത്തൻ കുരുവിൽ മോ ഡാൻസ് റേറ്റഡ് പോളി അൺസാച്ചുറേറ്റഡ് ഫാറ്റി ആസിഡുകളുടെ ഏറ്റവും നല്ല ഉറവിടമാണ്. ഈ കോൽ പക്ഷാഘാതം ഹൃദയാഘാതം എന്നിവ കുറയ്ക്കുന്നതിനും എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായകരമാണ്.

ഇത്തരത്തിൽ പോഷകസമ്പുഷ്ടമായ തന്നെ മത്തൻകുരു കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ഒത്തിരി അറിയിക്കുക ഗുണങ്ങളാണ് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.