അച്ചാർ ഇടാൻ മാത്രമല്ല വിനീഗർ ..

എല്ലാവരുടെയും അടുക്കളയും വിനഗർ ഉണ്ടായിരിക്കാൻ സാധാരണമാണ്. അച്ചാർ ഉണ്ടാക്കാൻ പാചകത്തിന് ഒക്കെ പലപ്പോഴും ഇത് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്. ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങൾക്കു മുൻപേ കണ്ടെത്തപ്പെട്ട ഒന്നാണ് വിനഗർ എന്നത്. ഇതിന്റെ ഉൽഭവം വളരെ യാദൃശ്ചികമായിട്ടായിരുന്നു വൈൻ ബിയർ എന്നിവയ്ക്ക് പുളിപ്പിക്കാൻ അവസരത്തിൽ ആണ് ഇത് കണ്ടെത്തുക ഉണ്ടായത് മാതൃഭൂമി ആവശ്യങ്ങൾക്ക് അപ്പുറം സൗന്ദര്യസംരക്ഷണത്തിനും ഔഷധമായും പുഷ്പിക്കും തുടങ്ങി നിരവധി ആവശ്യങ്ങൾക്ക് വിനഗർ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. വെള്ളനിറമുള്ള ക്കും ആപ്പിൾ സിഡാർ വിനഗർ പോലും ആയ പലതരം വിനിഗർ ലഭ്യമാണ്.

പലർക്കും അറിയാനിടയില്ല എന്ന് ചെലവുകുറഞ്ഞതും സാധാരണമല്ലാത്ത തും പരിസ്ഥിതി സൗഹാർദ്ദപരവുമായ വിനിഗർ 20 ഉപയോഗങ്ങളാണ് പരിചയപ്പെടുന്നത്. പലതും നമുക്ക് പരിചയമില്ലാത്ത അതാണ് ഹെയർ കണ്ടീഷണറായി ഇത് ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട് അര ടേബിൾ സ്പൂൺ വിനെഗർ ഒരു കപ്പ് വെള്ളത്തിൽ ചേർത്ത് മുടി കഴുകാൻ ഉത്തമമായ ഒരു ലായനി ആയി . അല്പം മഴ വ്യത്യാസമുണ്ടെങ്കിലും ഫലവുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഇത് പ്രശ്നമാക്കേണ്ട ഇല്ല. വസ്ത്രങ്ങളിലെ ചുളിവ് നീക്കാൻ നമ്മുടെ കൈയിൽ ഇസ്തിരിപ്പെട്ടി ഇല്ലായെങ്കിൽ തെളിഞ്ഞു നഷ്ടം നിവർത്താൻ വിനാഗിരിയും വെള്ളവും കലർത്തി ഒരു തുണിയിൽ സ്പ്രേ ചെയ്താൽ മതിയാകും.

നമുക്ക് തറയും ഫ്രിഡ്ജ് വൃത്തിയാക്കാൻ വെള്ളവും വിനെഗറും സമമായി ചേർത്ത് ഉപയോഗിക്കാം. എന്നാൽ മാർബിൾ ഗ്രാനൈറ്റ് new ഉപയോഗിച്ച് തുറക്കാൻ നിൽക്കരുത് ഫ്രിഡ്ജിലെ ദുർഗന്ധം മാറ്റാനും അടുക്കളയിൽ അലമാരകൾ വൃത്തിയാക്കാനും ഇത് ഉപയോഗിക്കാം ദുർഗന്ധം അകറ്റാൻ ഇതൊരു നല്ല മാർഗമാണ്. പാടുകൾ നീക്കം ചെയ്യാൻ ഇതിന് വിയർപ്പിനെ പാടുകളുണ്ടെങ്കിൽ അൽപം വിനെഗർ പ്ലേയ് ചെയ്ത ശേഷം കഴുകിയാൽ മതിയാകും. തുണികൾക്ക് മൃദുലത കിട്ടാനായി അല്ലെങ്കിൽ മയം കിട്ടാൻ ആയിട്ട് വെള്ള വിനാഗിരി എടുത്ത്.

വാഷിങ്മെഷീൻ അവസാനത്തെ കൈകളിൽ മുൻപായി ചേർത്താൽ സോപ്പിന് അവശിഷ്ടങ്ങൾ നീക്കാൻ മറ്റും ഇത് സഹായിക്കും. പൂക്കൾക്ക് നമ്മൾ മുറിച്ചെടുത്ത പൂക്കൾ വെക്കുകയാണെങ്കിൽ അതിലെ വെള്ളത്തിൽ അൽപം ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ വിനെഗർ ചേർക്കുകയാണെങ്കിൽ പൂക്കൾ ഏറെനേരം അതിന്റെ പുതുമയോടെ നിൽക്കും. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.