പ്രാതലിൽ മുട്ടയും പാലും ഉൾപ്പെടുത്തിയ ലഭിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾ..

പാലും മുട്ടയും ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഒത്തിണങ്ങിയ ഒരു ഭക്ഷണവസ്തുവാണ്. രണ്ടും സമീകൃത ആഹാരം എന്ന ഗണത്തിൽ പെടുത്താവുന്നതാണ്. കാലത്തിന്റെ ഉറവിടമാണ് മുട്ട പ്രോട്ടീൻ സമ്പുഷ്ടവും പലതരം വൈറ്റമിനുകളും മിന്നലും എല്ലാം ഇതിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. പ്രാതലിന് മുട്ടയും പാലും കഴിച്ചാൽ എന്തെല്ലാം കാറിൽ ഗുണങ്ങൾ ആണ് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത് എന്ന് നിങ്ങൾ തീർച്ചയായും അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ഇവയിൽ പ്രോട്ടീൻ ധാരാളമുണ്ട് ഇതുകൊണ്ടു തന്നെ ഇവ രണ്ടും ചേരുമ്പോൾ പ്രോട്ടീൻ ഗുണം ഇരട്ടിയാകും. മീനിലും ഇറച്ചിയിലും മറ്റുള്ള അതിനേക്കാളും ഇരട്ടിയോളം ഗുണം ഇതിൽ നിന്നും ലഭിക്കും.

മുട്ടവെള്ളയിൽ മാത്രം 40 ഓളം വ്യത്യസ്ത പ്രോട്ടീനുണ്ട്. ഇതിനൊപ്പം പാലിലെ ലൂസിൻ പോലുള്ള പ്രോട്ടീനുകളും മുട്ടയുടെ മഞ്ഞ എല്ലാം ചേരുമ്പോൾ ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ പ്രോട്ടീൻ ഭൂരിഭാഗവും ലഭ്യമാകും. എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് മുട്ടയും പാലും ചേർന്ന കോമ്പിനേഷൻ ഏറെ ഗുണം ചെയ്യും. രണ്ടു ഭക്ഷണങ്ങളും കാൽസ്യം സമ്പുഷ്ടമായ അതു തന്നെ കാരണം. നല്ലൊരു പ്രാതലാണ് മുട്ടയും പാലും. വയർ പെട്ടെന്ന് നിറഞ്ഞതായി തോന്നും. ശരീരത്തിന് ആവശ്യമായ ഭൂരിഭാഗം പോഷകങ്ങളും ലഭിക്കും ദിവസത്തേക്ക് മുഴുവൻ ഭൂരിഭാഗവും നിന്നും ലഭിക്കും.

തടി കുറയ്ക്കാനുള്ള നല്ലൊരു കോമ്പിനേഷൻ ആണ് മുട്ടയും പാലും. ശരീരത്തിൽ അധികം കൊഴുപ്പ് എത്തുന്നില്ല എന്ന് തന്നെയാണ് പ്രധാന കാരണം. ശരീരത്തിലെ രക്തകോശങ്ങൾ വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കും. രക്തകോശങ്ങൾ വർധിപ്പിക്കുന്നത് ഓക്സിജൻ സഞ്ചാരം വർദ്ധിപ്പിക്കും സ്ട്രോക്ക് തടയാൻ ഇത് സഹായിക്കും. കുട്ടികൾക്ക് നൽകാൻ പറ്റി ഏറ്റവും നല്ല ഭക്ഷണമാണ്.

ഇവരുടെ വളർച്ചയ്ക്കും ബുദ്ധിവികാസത്തിനും എല്ലാം ഏറെ ഗുണകരം. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.