കുടവയർ ജീവിതത്തിൽ ഒരിക്കലും വരാതിരിക്കാൻ ഇക്കാര്യങ്ങൾ ശ്രദ്ധിച്ചാൽ മതി.

കോവിഡ് മഹാമരിക്കു ശേഷം അര വണ്ണം കൂടിയ നിരവധി പേരുണ്ടാകും. കാര്യമായ ചലനങ്ങൾ ഇല്ലാതെ വീടിന്റെ നാലതിരുകൾക്കുള്ളിൽ ലേക്ക് മികച്ചത് വൈറസ് കാലം പലരുടെയും വയറിനെ പതിയെ പുറത്തേക്ക് തള്ളി, വ്യായാമം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ശീലങ്ങൾ മാറി മറിഞ്ഞതും വൈറസിനെ പറ്റിയുള്ള മാനസികസമ്മർദ്ദവും ഒക്കെ കുടവയറിനെ കാര്യമായ പ്രോത്സാഹനം നൽകി. കോവിഡ മാറി ജീവിതം സാധാരണഗതിയിൽ ആയെങ്കിലും കൂടിയ വയർകുറക്കാൻ ആകെ കഷ്ടപ്പെടുന്ന നിരവധി പേരുണ്ട്.

കുടവയറും അമിതവണ്ണവും ഹൃദ്രോഗം പക്ഷാഘാതം ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദം പ്രമേഹം പിത്താശയ കല്ലുകള് ശാസംമുട്ടൽ ചില തരം അർബുദങ്ങൾ മറവിരോഗം ആത്മ എന്നിവയുടെ സാന്നിധ്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു ഉൽക്കണ്ഠ വിഷാദം പോലെയുള്ളവ മാനസികാരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങളുമായി അമിതവണ്ണം വളരെയധികം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ദീർഘകാലം ആരോഗ്യത്തോടെ ഇരിക്കുന്നതിന് അമിതവണ്ണം കുറച്ച് ശരീരം ഫിറ്റായി നിലനിർത്തേണ്ടത് വളരെയധികം അത്യാവശ്യമാണ്. പ്രധാനമായും കുടവയർ വരുന്നതിനുള്ള 7 കാരണങ്ങൾ ഇവയാണ്.

ഒന്നാനാം ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണം പ്രോട്ടീൻ കുറഞ്ഞതും കാർബോ ഹൈഡ്രേറ്റ് കൊഴുപ്പ് കൂടിയതും ആയ ഭക്ഷണക്രമം കുടവയറിനെ പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണമാണ്. പ്രോട്ടീൻ കഴിക്കുന്നത് ദീർഘനാളത്തേക്ക് വിശക്കാതിരിക്കാൻ ശരീരത്തെ സഹായിക്കുന്നു എപ്പോഴും വിശപ്പ് കാരണമാകും അത് മാത്രമല്ല കൂടുതൽ വലിച്ചുവാരി കഴിക്കുന്നതിനും കാരണമാകും. ഫാസ്റ്റ് ഫുഡ് ബിസ്ക്കറ്റ് ബേക്കറി പലഹാരങ്ങൾ എന്നിവയുടെ പ്രിസർവേറ്റീവുകളും ഇത് അമിതവണ്ണത്തലേക്ക് നയിക്കുന്നു. മറ്റൊന്ന് വ്യായാമമില്ലായ്മയുമാണ്.

വ്യായാമമില്ലാത്ത അലസമായ ജീവിതശൈലി പുലി കടയിലും അവയവങ്ങൾക്കു ചുറ്റും കൊഴുപ്പടിഞ്ഞു കൂടുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു. കലോറികൾ കത്തിച്ചു കളയാതെ കൂടുതൽ കൂടുതലായി ശരീരത്തിലേക്ക് എത്തുമ്പോൾ അവർ കൊഴുപ്പായി ശരീരത്തിൽ അടിഞ്ഞുകൂടുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.