ദിവസവും കുക്കുംബർ ജ്യൂസ് കുടിച്ചാൽ…

ധാരാളമായി അടങ്ങിയ ഒന്നാണ് കുക്കുംബർ. സാലഡിൽ ഒരു പ്രധാന കൂട്ട്. പലതരം ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഉള്ള ഒന്ന്. കുക്കുംബർ കഷ്ണങ്ങളാക്കി 12 മണിക്കൂർ നേരം വെള്ളത്തിൽ ഇട്ടു വച്ച വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് കൊണ്ട് പല ഗുണങ്ങളുമുണ്ട്. പലതരം ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഉള്ള ഒന്നാണ് ഇത്. കുക്കുമ്പർ ഇട്ട് വെള്ളം കുടിക്കുന്നതു കൊണ്ടുള്ള ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ എന്തൊക്കെയെന്നു അറിയൂ. ഈ വെള്ളം കണക്ടീവ് ടിഷ്യൂവിനേ കൂടുതൽ ബലമുള്ളതാകും. ഇതുവഴി എല്ലുകളുടെ ബലം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇതിൽ രൂപപ്പെടുന്ന സിൽക്കി ആണ് ഈ ഗുണം നൽകുന്നത്. ഈ വെള്ളം മൂത്രവിസർജനം സുഖമായി നടക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. മൂത്രത്തിൽ പഴുപ്പ് പോലുള്ള അസുഖങ്ങൾ മാറുവാൻ ഏറ്റവും നല്ലത്.

ഇതിലെ വൈറ്റമിൻ സി വൈറ്റമിൻ ടെംപ്ലേറ്റുകൾ പ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കും. കുക്കുംബർ വെള്ളത്തിന് ശരീരത്തിലെ ടോക്സിനുകളെ നീക്കം ചെയ്യാനുള്ള ശേഷിയുണ്ട്. ഇത് ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങൾ വേണ്ടപോലെ നടക്കാൻ സഹായിക്കും. ശരീരത്തിലെ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാൻ കുക്കുമ്പറും വെള്ളം സഹായിക്കും. ഇത് ബിപി ഹൃദയപ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയിൽ നിന്നും വിടുതൽ നൽകും. കുക്കുംബർ വെള്ളത്തിലെ പൈനോ റെസിനോ പോലുള്ള ആൻറി ഓക്സിജൻ സുകൾ ക്യാൻസർ പോലുള്ള അസുഖങ്ങൾ തടയുവാൻ സഹായകമാണ്.

കാൻസർ കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് കാരണമാകുന്ന ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളെ നീക്കം ചെയ്യുവാൻ സാധിക്കും. വായിലെ ചീത്ത ബാക്ടീരിയയാണ് വായ്നാറ്റത്തിന് കാരണമാകുന്നത്, കുക്കുംബർ ലൈറ്റുകളും ദുർഗന്ധത്തെ ഒഴിവാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. കുക്കുംബർ വെള്ളത്തിൽ ഫിഫൈറ്റിംഗ് എന്ന ഒരു ഘടകം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് തലച്ചോറിൻറെ ആരോഗ്യത്തെ സഹായിക്കും. തലച്ചോറിലേക്കുള്ള രക്തപ്രവാഹം വർദ്ധിപ്പിക്കും. ഇതിലെ സിലികോൺ സൾഫർ എന്നിവർ മുടിവളർച്ചയ്ക്കു സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. നല്ല ചർമത്തിനും കുക്കുംബർ വെള്ളം സഹായകമാണ്.