ഇലയുടെ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞാൽ ആരും ഞെട്ടും.

നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടത്ത് കാണുന്ന പല സസ്യങ്ങളും പല ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഉള്ള പരിഹാരങ്ങൾ തന്നെയായിരിക്കും. ഇംഗ്ലീഷ് വൈദ്യത്തിൽ ഇവ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും നാട്ടുവൈദ്യത്തിലും ലഭ്യമായ പ്രകൃതിചികിത്സയും ആയുർവേദത്തിലും വളരെയധികമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള സസ്യങ്ങൾ. ഇത്തരത്തിൽ ഒത്തിരി ഔഷധഗുണമുള്ള ഒരു ചെടിയാണ് പുളിയാറില. ഇതിന്റെ പ്രത്യേകത തന്നെയാണ് ഇതിനെ ഇത്തരത്തിലുള്ള പേര് വരുന്നതിനുള്ള കാരണവും. പടർന്നുവളരുന്ന ഇത് മഞ്ഞപ്പൂക്കൾ ഉള്ള ഒന്നാണ്.

പേര് സൂചിപ്പിക്കുന്നത് പോലെ തന്നെ പുളിരസമുള്ള ഇലകളാണ് ഇതിനുള്ളത്. അല്പം കൈ പ്രസവം കൊണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ആയുർവേദത്തിൽ പ്രമേഹത്തിന് ഉത്തമ പരിഹാരം ആയി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. പുളിയാറില നൽകുന്ന ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ പലതാണ്. പല രോഗങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കും. ദഹന വ്യവസ്ഥ കളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വികാരങ്ങളുടെ ശമനത്തിന് നിർദേശിക്കപ്പെടുന്നത് ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ഔഷധസസ്യമാണ് പുളിയാറില. വൈറ്റമിൻ സി ഓക്സാലിക് ആസിഡ് എന്നിവ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒരു സസ്യമാണിത്.

ബസ്റ്റാൻഡ് നോക്കിയാലും വെള്ളം ഫാറ്റ് പ്രോട്ടീൻ കാൽസ്യം ഫോസ്ഫറസ് നിയാസിൻ ബീറ്റ കരോട്ടിൻ ടാനിൻ ഫാറ്റി ആസിഡ് ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. വൈറ്റമിൻ സി ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതു കൊണ്ട് തന്നെ തുടങ്ങും നൽകാറില്ല പോലുള്ള രോഗങ്ങൾക്ക് നല്ലൊരു പ്രതിവിധിയാണ്. ഇത് ശരീരത്തിന് പ്രതിരോധശേഷി നൽകുന്നതിനും വളരെയധികം ഉത്തമമായ ഒന്നാണ്.

വൈറ്റമിൻ സി അടങ്ങിയ ഇരിക്കുന്നതുകൊണ്ട് തന്നെ ആന്റി ഓക്സിഡന്റ് പുളിയാറില യിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ജലദോഷംവൈറൽ ഇൻഫെക്ഷൻ എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. തൊണ്ടയിലെ അണുബാധ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ഇട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളം തൊണ്ടയിൽ പിടിക്കുന്നത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുന്നു.