ഈ പഴം ദിവസവും കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ ആരോഗ്യസംരക്ഷണത്തിന് വേറെ ഒന്നും വേണ്ട.

പീച്ച് പഴം പ്ലം എന്നിവയുമായി ഏറ്റവും അടുപ്പമുള്ള ഒന്നാണ് ആപ്രിക്കോട്ട്. ഈ മാത്രമുള്ള പാലത്തിന്റെ ഉള്ളിലും പുറത്തും വളരെ മൃദുലമാണ് സാധാരണയായി ആപ്രിക്കോട്ട് ഓറഞ്ച് അല്ലെങ്കിൽ മഞ്ഞനിറമാണ്. വിറ്റാമിൻ എ വിറ്റാമിൻ സി വിറ്റാമിൻ ഇ പൊട്ടാസ്യം കോപ്പർ മാംഗനീസ് മഗ്നീഷ്യം എന്നിവയും ആപ്രിക്കോട്ട് അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. കൂടാതെ ഇത് നാരുകളുടെ നല്ലൊരു ഉറവിടവുമാണ്. ആപ്രിക്കോട്ട് ഉണക്കിയാൽ അസംസ്കൃതമായും ഉപയോഗിക്കാം. ആരോഗ്യത്തിനു വളരെ മികച്ചതാണ് ആപ്രിക്കോട്ട്. കൊളസ്ട്രോൾ കുറയാൻ ഉം ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാനും ശ്വാസോച്ഛ്വാസം തടയുന്നതിനും ഇതു സഹായിക്കുന്നു.

ജാം അച്ചാറുകൾ ജ്യൂസുകൾ ജന്മികൾ എന്നീ വിവിധ ആവശ്യങ്ങൾക്ക് അപ്രിക്കോട്ട് ഉപയോഗിക്കാം. ആപ്രിക്കോട്ട് ദാരാളം നാരുകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് മലബന്ധ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾക്ക് ആപ്രിക്കോട്ട് വളരെ നല്ലതാണ്. ആപ്രിക്കോട്ട് അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന നാരുകൾ റോഷൻ ഘടകങ്ങളെ ആഗിരണം ചെയ്യുന്നു. ആപ്രിക്കോട്ട് വിറ്റാമിൻ-എ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ കണ്ണിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും കാഴ്ചയ്ക്കും വളരെ മികച്ചതാണ്. കൂടാതെ ഇതിൽ രോഗപ്രതിരോധശേഷിയും കൊണ്ട് ബീറ്റാ കരോട്ടിൻ അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതിനാൽ കണ്ണിലെ രോഗങ്ങളെ ഇത് പ്രതിരോധിക്കുന്നു.

ആപ്രിക്കോട്ട് ഇതിൽ നാരുകൾ നിറഞ്ഞുനിൽക്കുന്നു എന്നാൽ കൊളസ്ട്രോളിനെ അളവിനെ കുറച്ച് നിങ്ങളുടെ ഹൃദയത്തെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നു. ആപ്രിക്കോട്ട് നല്ല കൊളസ്ട്രോൾ ആളുകളെ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ആപ്രിക്കോട്ട് കാൽസ്യം അയൺ കോപ്പർ മാംഗനീസ് ഡോക്ടർ എന്നിവ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ദിവസേന ഈ പഴം ഭക്ഷിക്കുന്നത് ഓസ്റ്റിയോ പൊറോസിസ് എന്ന തടയുകയും അസ്ഥികളെ ബലപ്പെടുത്തുകയും.

ചെയ്യുന്നു. ആപ്രിക്കോട്ട് ഇൽ ഇരുമ്പിനെ സമ്പത്ത് വളരെ കൂടുതലാണ്. അതിനാൽ ചുവന്ന രക്താണുക്കൾ ഉണ്ടാകുവാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.