ശരീരത്തിലെ മുറിവുണക്കാൻ ഇതിലും വേഗം വേറെ ഒന്നിനും ഇല്ല.

എപ്പോഴെങ്കിലും കൈകളിൽ അല്ലെങ്കിൽ കാലുകളിലും മുറിവുകൾ സംഭവിക്കാത്ത അവരെ ആദ്യം തന്നെയില്ല കുട്ടികൾക്കും കളിക്കുമ്പോഴും അതുപോലെതന്നെ വീട്ടമ്മമാർ അടുക്കളയിൽ ജോലികൾ ചെയ്യുമ്പോഴും ചെറിയ മുറിവുകൾ സംഭവിക്കുന്നത് സ്വാഭാവികം മാത്രമാണ്. ഇത്തരത്തിൽ മുറിവുകൾ സംഭവിക്കുമ്പോൾ ഉപയോഗിക്കാൻ പറ്റിയ ഒരു ഔഷധസസ്യം അത് ഈ ഔഷധസസ്യത്തെ നേരിടുകയാണെങ്കിൽ മുറിവുകൾ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉണങ്ങുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായകമാണ്. പണ്ടു കാലങ്ങളിൽ ഇത് വളരെയധികം ആയി ഉപയോഗിച്ചിരുന്നതും എന്നാൽ ഇന്ന്.

അപ്രത്യക്ഷമായക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു അത്ഭുത സസ്യം തന്നെയാണ്. ഇതിന്റെ ഈ ഔഷധസസ്യത്തെ പേരാണ് മുറികൂട്ടി എന്നത്. ശരീരത്തിലുണ്ടാകുന്ന മുറിവുകൾ മുറിവുകൾ ഒട്ടുന്ന അതുകൊണ്ടാണ് മുറികൂട്ടി എന്ന പേര് വന്നത്. ഇതിന്റെ ഇലകൾ കയ്യിൽ വച്ച് തിരുമേനി നീര് പുരട്ടുക വഴിയും മുറിവുകൾ വളരെ പെട്ടെന്ന് ഉണങ്ങുന്ന ആയിരിക്കും. ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ചൊറി ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്.

നിലത്ത് പറ്റി ശാഖകളായി പടർന്ന് വളർന്നുവരുന്ന ഈ ചെടിയുടെ ഇലയുടെ മുകൾവശം പച്ച കലർന്ന ചാരനിറവും അടിവശം ചുവപ്പ് കലർന്ന വയലറ്റ് നിറമാണ്. ചെറിയ മുറിവുകൾ ആണെങ്കിൽ ഈ ചെടിയുടെ ഇലകൾ ഞെരടി പിഴിഞ്ഞ് നീരെടുത്ത് പുരട്ടുന്നതിന് മുറിവുകൾ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉണങ്ങുന്നതിനും വട്ടം ആക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായകരമാണ്.

സാധാരണയായി ഓയിൽമെന്റ് പുരട്ടി വണങ്ങുന്ന അതിനെക്കാൾ വേഗത്തിൽ ഈ മുറി വെട്ടി ഉപയോഗിച്ച് മുറിവുകളെ ഉണക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. പണ്ടൊക്കെ തൊടികളിൽ ധാരാളമായി കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നായിരുന്നു. മുറിവുണക്കുന്ന അതിനെ വളരെയധികം ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു ഇത്രയും നല്ല നാടൻ മരുന്ന് വേറെ ഇല്ല. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് ഈ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.