എരുക്ക് എന്ന അത്ഭുത സസ്യത്തിന് ഔഷധഗുണങ്ങൾ.

നമ്മുടെ റോഡുകളിലും തൊടികളിലും വളരെയധികം ആയി കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് എരുക്ക്. എരുക്കിന് ഇലയും പൂവും കായും എല്ലാം വളരെയധികം ഔഷധയോഗ്യം ഉള്ള ഒന്നാണ്. പ്രമേഹമടക്കമുള്ള പല രോഗങ്ങളും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. എരുക്ക് രണ്ടുതരത്തിലാണ് പ്രധാനമായും കാണപ്പെടുന്നത് ചുവന്നപൂവേ ഓടുകൂടി കാണപ്പെടുന്ന ചിറ്റെരിക്ക്. വെളുപ്പും നീലയും കൂടിയുള്ള വെള്ളേരിക്ക എന്നിങ്ങനെ നമ്മുടെ നാടുകളിൽ രണ്ടുതരത്തിലാണ് ഇവ കാണപ്പെടുന്നത്.

വെള്ള എടുക്കുന്ന ഔഷധഗുണങ്ങൾ വളരെയധികം കൂടുതലുള്ളത്. ചരകസംഹിതയിൽ ഇതിനെക്കുറിച്ച് വളരെയധികം പ്രതിപാദിക്കുന്നുണ്ട് താഴെയുള്ള അസുഖങ്ങൾക്കാണ് ഇത് കൂടുതൽ ഉപകാരം എന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്. പലതരത്തിലുള്ള രോഗശമനത്തിന് ഇത് നല്ലൊരു ഔഷധമാണ്. തലവേദന മാറുന്നതിന് എരിക്കിന് പഴുത്ത ഇല അരച്ച് പുരട്ടുന്നത് നല്ല ഫലം ലഭിക്കുന്നത് തലവേദന വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും.

അതുപോലെതന്നെ എരിക്കിൻ കറ പഞ്ഞിയിൽ മുക്കി വേദനയുള്ള പല്ലിൽ കടിച്ചുപിടിക്കുന്നതിലൂടെ പല്ലുവേദന വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ഇല്ലാതാക്കാം. സന്ധികളിൽ ഉണ്ടാകുന്ന വേദനയും നീർക്കെട്ടും മാറുന്നതിന് എരിക്കിന് ഇല ഉപ്പുചേർത്ത് അരച്ച് മൂന്നു ദിവസത്തോളം വേദനയുള്ള സന്ധികളിൽ വലിച്ചു കെട്ടുന്നത് ഒത്തിരി അസുഖങ്ങൾക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ പ്രതിവിധി കണ്ടെത്തുന്നതിനെ സഹായകരമാണ്.

എരിക്കിൻ പൂക്കള് ഉണക്കി ഇന്ദുപ്പ ചേർത്ത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആസ്മ ചുമ്മാ തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങൾക്ക് ഉത്തമമായ ഒരു പ്രതിവിധിയാണ്. മുറിവുള്ള ഇടങ്ങളിൽ ഇരിക്കുന്ന കറ ഒഴിച്ചാൽ മുറിവ് പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഉണങ്ങുന്നത് ആയിരിക്കും. മാത്രമല്ല കുപ്പിച്ചില്ലും ഉള്ള തുടങ്ങിയവ കയറിയിട്ടുണ്ട് എങ്കിൽ ചുമ്മാ ഇരിക്കട്ടെ കരോൾ കഴിക്കുന്നതിലൂടെ പ്രത്യേകം പുറത്തേക്കു വരുന്നതിനും സഹായിക്കും .തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.