മുടിയുടെ വളർച്ചയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാൻ ഈ ഇലകൾ..

മുടി വളരുന്നതിന് ഔഷധസസ്യങ്ങൾ വളരെയധികം പ്രാധാന്യം നൽകുന്ന ഒന്നാണ് ഔഷധസസ്യങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് നമ്മുടെ മുടി വളർച്ച വളരെ നല്ല രീതിയിൽ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് സാധിക്കുന്നതാണ് മുടി കൊഴിച്ചിൽ തടയുന്നതിനും മുടി ഉണ്ടാകുന്ന ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെയധികം തയ്യാറാക്കുന്ന എണ്ണ ഉപയോഗിച്ച് മസാജ് ചെയ്യുന്നത് ശിരോചർമത്തിലെ രക്തപ്രവാഹം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇതിലൂടെ മുടിയുടെ വളരാൻ വഴിയൊരുക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത് മുടി വളരാൻ സഹായിക്കുന്ന മാർഗങ്ങൾ ഇന്ന്.

വിപണിയിൽ ലഭ്യമാണ് എന്നാൽ ഇത്തരം എണ്ണകൾ വാങ്ങി സ്വീകരിക്കുന്നത് പൂർണമായും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് കാരണമാകും. വിപണിയിൽ ലഭ്യമാകുന്ന ഇത്തരം ഉൽപ്പന്നങ്ങളിൽ ഉയർന്ന അളവിൽ കെമിക്കലുകൾ അടങ്ങുന്ന അതിനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുതലാണ് അതുകൊണ്ട് തന്നെ എപ്പോഴും മുടിയുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വീട്ടിൽ തന്നെ തയ്യാറാക്കാവുന്ന എണ്ണകളാണ് സഹായിക്കുന്നത്. വീട്ടിൽ തയ്യാറാക്കുന്ന എണ്ണ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ മുടിയിൽ ഉണ്ടാകുന്ന ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങൾക്കും പരിഹാരം കണ്ടെത്തി മുടി വളർച്ച ഇരട്ടി ക്കുന്നതിന് സാധ്യമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു ഇത്തരത്തിൽ മുടിയുടെ വളർച്ച നല്ല രീതിയിൽ നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനു സഹായിക്കുന്നതാണ്.

കറിവേപ്പില മൈലാഞ്ചിയില തുളസിയില ചെമ്പരത്തി എന്നിവയെല്ലാം മാത്രമല്ല ഇതിനൊപ്പം നെല്ലിക്ക കരിം ജീരകം എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിച്ച് എണ്ണ കാച്ചുന്നത് നമ്മുടെ മുടിയിലെ ഒട്ടുമിക്ക പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിച്ച് മുടിക്ക് ആവശ്യമായ പോഷകങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായകരമാണ് ഇത് തലയോട്ടിയിലെ ഹെയർ ഫോളിക്കിളുകൾ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് ആവശ്യമായ വിറ്റാമിൻ ബി സിക്സ് അഥവാ pyridoxine എന്ന ഘടകം കറിവേപ്പില അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ഇതിനെ എല്ലായിപ്പോഴും മുടി കൊഴിച്ചിൽ തടയുന്നതിനും ഹോർമോൺ റെഗുലേറ്റർ ആയി പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഉയർന്ന പോഷകമുള്ള കറിവേപ്പില മുടിയുടെ വേരുകളെ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായകരമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.