ഇത്തരം ഭക്ഷണങ്ങകളിലൂടെ യൂറിക്കാസിഡ് പ്രശ്നത്തെ വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ഇല്ലാതാക്കാം.

എന്നാൽ പതിവായി കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണത്തിലൂടെ മാത്രമല്ല ശരീരത്തിലെ കോശങ്ങളിലും പ്രോട്ടീനുണ്ട് പ്യൂരിൻ എന്ന ഘടകം കലരാത്ത പ്രക്രിയയിലൂടെ ഉണ്ടാകുന്ന ഒന്നാണ് യൂറിക്കാസിഡ്. ഉയർന്ന അളവിലാണ് യൂറിക്കാസിഡ് എങ്കിൽ അത് ഭക്ഷണക്രമം കൃത്യമായി പിന്തുടർന്ന് താഴ്ന്ന നിലയിലേക്ക് എത്തിക്കുന്നത് വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കാര്യമാണ്. നിങ്ങൾ ശരിയായ ഭക്ഷണക്രമം ആണ് പിന്തുടരുന്നത് എങ്കിൽ നമുക്ക് യൂറിക് ആസിഡിനെ അസുഖം വരുന്നതിനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കുന്നതിന് സാധ്യമാണ്.

നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ യൂറിക് ആസിഡ് അളവ് ക്രമീകരിക്കുന്നു ധർമ്മം വഹിക്കുന്നത് വൃക്കകളാണ് യൂറിക്കാസിഡ് സാധാരണയായി പുറന്തള്ളപ്പെടുന്ന മൂത്രത്തിലൂടെയും വെള്ളത്തിലൂടെയും ആണ് എന്നാൽ അനാരോഗ്യകരമായ അവസ്ഥയും ആഹാരത്തിലെ പ്രോട്ടീൻ അമിതമായ അളവും യൂറിക്കാസിഡ് കൂടുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു അതുകൊണ്ടുതന്നെ നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തേണ്ടത് വളരെയധികം അത്യാവശ്യം ആയിട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ്. ഭക്ഷണത്തിൽ കൂടുതലായും പഴങ്ങളും ധാന്യങ്ങളും ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് യൂറിക്കാസിഡ് അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു.

യൂറിക്കാസിഡ് അളവ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളാണ് വാഴപ്പഴം ആപ്പിൾ സിട്രസ് പഴങ്ങൾ ഗ്രീൻ ടീ എന്നിവയെല്ലാം ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ നമുക്ക്യൂറിക്കാസിഡ് പ്രശ്നത്തെ ഒരു പരിധിവരെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും തടഞ്ഞു നിർത്തുന്നതിന് സാധ്യമാണ്. നേന്ത്രപ്പഴം കഴിക്കുന്നതോടെ നമുക്ക് യൂറിക്കാസിഡ് മൂലമുണ്ടാകുന്ന ഗൗട്ട് പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

വളരെ കുറഞ്ഞ പഴം ആരോഗ്യത്തിന് മികച്ച ഒന്നാണ്. മാത്രമല്ല ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിറ്റാമിൻ a b പൊട്ടാസ്യം മഗ്നീഷ്യം എന്നിവ രക്തസമ്മർദ്ദം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിനും വെറുതെ തന്നെ ആരോഗ്യത്തിനും മികച്ച ഒന്നാണ്. അതുപോലെ തന്നെ ആപ്പിൾ കഴിക്കുന്നതും ഇത്തരത്തിൽ വളരെയധികം നല്ലതാണ് ഫൈബർ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് ആപ്പിൾ യൂറിക്കാസിഡിന് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.