പപ്പായ ഇല കൊണ്ടുള്ള ജ്യൂസ് നിങ്ങൾ കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഏറെയാണ്

പപ്പായുടെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളും സൗന്ദര്യ ഗുണങ്ങളും എല്ലാവർക്കും അറിയുന്നതായിരിക്കും. എന്നാൽ ഇതുമാത്രമല്ല പപ്പായയുടെ ഇലകളും പോഷകങ്ങളുടെ കലവറയാണ്. രക്തത്തിലെ പ്ലേറ്റ്ലെറ്റ് എണ്ണം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ പണ്ടുകാലം മുതൽക്കേ ഇത് ഉപയോഗിച്ചു വരുന്നതാണ്. ആരോഗ്യപരമായ പല ഗുണങ്ങളും നൽകുന്നതിനാൽ കഴിഞ്ഞ കുറച്ചുവർഷങ്ങളായി പപ്പായ ഇല ജ്യൂസ് വളരെയധികം പ്രചാരം നേടിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ പപ്പായ ഇല ജ്യൂസ് സാധാരണയായി ഇതിനുപയോഗിക്കുന്ന ചികിത്സാരീതികളിൽ ഒന്നാണു.

ഡെങ്കി പനി ബാധിച്ചവരിൽ നടത്തിയ പഠനങ്ങളിൽ രക്തത്തിലെ പ്ലേറ്റ്ലെറ്റ് അളവ് ഗണ്യമായി വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ പപ്പായ ഇല ജ്യൂസ് സഹായിച്ചതായി കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. പ്രമേഹത്തെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് പരിചയപ്പെടുത്തുകയും പപ്പായ ഇല ജ്യൂസ് പ്രകൃതിദത്ത മരുന്നായി ഉപയോഗിക്കുന്നു. പപ്പായ ഇല നീരിൽ വീക്കം ഗണ്യമായി കുറയ്ക്കുന്ന ഗണങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതായി പഠനങ്ങളിൽ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്.

പപ്പായ ഇല ജ്യൂസ് തലയോടിൽ പുരട്ടുന്നത് മുടിയുടെ വളർച്ചയ്ക്കും ആരോഗ്യത്തിനും ഉത്തമമാണ്. പപ്പായ ജ്യൂസിൽ ആൻറി ഫംഗൽ ഗുണങ്ങളുണ്ട്. ഇത് താരൻ ഉണ്ടാക്കുന്നത് നിയന്ത്രിക്കും. പപ്പായ ഇല കഴിക്കുകയും ചർമത്തിൽ പുരട്ടുകയും ചെയ്യാവുന്നതാണ്. ഇതിനെ പ്രോട്ടീൻ അലിഞ്ഞു പോകുന്ന എൻസൈം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് ഒരു ആയി പ്രവർത്തിക്കുകയും ഒടിഞ്ഞു മൃതകോശങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

ചർമ സുഷിരങ്ങൾ അടയ്ക്കുകയാണ് മുഖക്കുരു എന്നിവയുടെ പ്രശ്നങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ചിലതരം അർബുദങ്ങളെ തടയുന്നതും ചികിത്സയ്ക്കുമായി പപ്പായ ഇല ഉപയോഗിക്കുന്നു. പോസ്ട്രേറ്റ് സ്റ്റാമ്പ് കോശങ്ങളുടെ വളർച്ചയെ തടയാനുള്ള ശക്തമായ കഴിവ് പപ്പായ ജ്യൂസിൽ ഉണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. കാര്യങ്ങൾ അറിയാനായി വീഡിയോ കാണുക.