ഈ ഔഷധസസ്യത്തെ ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞാൽ ആരുമൊന്നു ഞെട്ടും..

നമ്മുടെ പരിസരങ്ങളിലും പറമ്പുകളിലും വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്ന ഒരു അത്ഭുത ഔഷധസസ്യമാണ് കീഴാർനെല്ലി. കീഴാർനെല്ലി ഒത്തിരി ഔഷധഗുണങ്ങൾ നിറഞ്ഞിട്ടുണ്ട് ഒന്നാണ് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് അസുഖങ്ങൾക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു.ഈ സസ്യത്തിൽ നെല്ലിക്ക പോലെ വിത്തുകൾ കാണപ്പെടുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെയാണ് ഇതിനെ കീഴാർനെല്ലി എന്ന പേര് വരുന്നതിന് കാരണം.തുടർന്ന് ലൊക്കേഷൻ സൈറ്റ് ഗുണം കൂടുതലാണ്.

അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇത് ശരീരത്തിലുണ്ടാകുന്ന മുറിവിനും ആയുർവേദ മരുന്ന് ആയുർവേദത്തിൽ മരുന്ന് പകരമായി ഉപയോഗിച്ചു വരുന്ന ഒന്നാണ്.ശാഖകളോട് കൂടിയതും തണ്ടിന് പച്ച ചുവപ്പ് എന്നീ നിറത്തിലും ആയാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. ഇവയുടെ ഇലകൾ തണ്ടിൽ നിന്നും മാറി ശാഖകളിൽ രണ്ടു ഇടത്തായി കാണപ്പെടുന്നു. മഞ്ഞപ്പിത്തം പനി എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് കീഴാർനെല്ലി ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ഇതിലടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫിലാൻഡർ ഹൈപ്പർ ഫിൽന്തി എന്നീ രാസവസ്തുക്കൾ ആണോ മഞ്ഞപ്പിത്തം കുറയ്ക്കുന്നതിനുള്ള തീർന്നു സഹായിക്കുന്നത്.

കീഴാർ നെല്ലി എണ്ണ കാച്ചി തലയിൽ പുരട്ടുന്നതും മുടിവളർച്ചയ്ക്ക് വളരെയധികം ഉത്തമമായ ഒന്നാണ്. ദഹനസംബന്ധമായ പലപ്രശ്നങ്ങള്ക്കും അതുപോലെതന്നെ ഉദരരോഗങ്ങളിൽ ചെറുക്കുന്നതിനും കീഴാർനെല്ലി ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. കീഴാർനെല്ലിയുടെ നീര് തേങ്ങാപ്പാലിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് കരൾ രോഗങ്ങളെ ശമിപ്പിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നതാണ്.

പല്ലിന് ബലക്ഷയം മാറുന്നതിന് കീഴാർനെല്ലി ദിവസവും വായിലിട്ട് ചവച്ചരച്ച് കഴിച്ചാൽ മതി. പ്രമേഹം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഏറ്റവും ഉത്തമമായ മാർഗ്ഗമാണ് കീഴാർനെല്ലി. ചതവ് നീര് എന്നിവ മൂലമുണ്ടാകുന്ന ചർമരോഗങ്ങൾക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിന് കീഴാർനെല്ലിയുടെ അരി അരച്ച് ലേപനമായി പുരട്ടുന്നത് നല്ലതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.