മഷിത്തണ്ട് ഔഷധസസ്യമാണ് എത്ര ആൾക്ക് അറിയാം..

നമ്മുടെ ബാല്യകാല ഓർമ്മകൾ തട്ടിയുണർത്തി വരുന്ന തരത്തിലുള്ള ഒരു ഔഷധസസ്യം ആണ് മഷിത്തണ്ട്.എങ്ങനെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഉള്ള ഈ ചിരിക്ക് വെള്ളത്തണ്ട് വെച്ചില്ല പച്ച കണ്ണാടി പച്ച, മഷി പച്ച, കോല് മഷി, വെള്ളം കുടിയൻ അങ്ങനെ പല നാമങ്ങളിൽ അറിയപ്പെടുന്നു. പുതുതലമുറയിലെ കുട്ടികൾക്ക് ഈ ചെടി എന്തുകൊണ്ടാണ് മഷിത്തണ്ട് ചെടി വിളിക്കുന്ന അറിയില്ലായിരിക്കും. ഈ ചെടി ഏതെങ്കിലും തരത്തിലും വേരോടു കൂടി മഷിയിലേക്ക് ഇറക്കിവെക്കുക.

ആണെങ്കിൽ വെറും 30 സെക്കൻഡിനുള്ളിൽ ഇതിന്റെ രണ്ടിലേക്ക് എല്ലാ മഷിയെ വലിച്ചെടുക്കുകയും മാത്രമല്ല ഇതിന്റെ ഇളം പച്ചനിറമുള്ള തണ്ട് മാറി ആ മഷിയുടെ നിറം ആകുകയും ചെയ്യും. കുട്ടികൾക്ക് മാത്രമല്ല ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ സമ്പന്നമായ ചെടിയുടെ മുതിർന്നവർക്കും വളരെ താല്പര്യം ഉണ്ടായിരുന്നു. കാരണം ഇതിനു ഇലയും തണ്ടും ചേരുന്നതോടെ മതി സ്വാദിഷ്ടം ആയിട്ടുള്ള ഒരു വിഭവമായിരുന്നു ധാരാളം ജലാംശം.

അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ പല നാടുകളിലും ഇത് സാലഡ് തയ്യാറാക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇതിന് ആന്റി ബാക്ടീരിയൽ ഗുണങ്ങളും പൂപ്പൽ രോഗങ്ങൾ തടയാനുള്ള കഴിവുണ്ട്. മഷിത്തണ്ട് മൂലകളും തണ്ടിലും ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന നീർക്കെട്ട് മാറ്റുവാൻ വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഔഷധസസ്യം കൂടിയാണ്. വിശപ്പില്ലായ്മ, രുചിക്കുറവ് എന്നിവയ്ക്കുള്ള നല്ലൊരു ഔഷധമാണ് മഷിത്തണ്ട്.

വേനൽക്കാലങ്ങളിൽ ഇന്ത്യയിലെയും കണ്ടു ജൂസാക്കി ഉപയോഗിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ ചൂട് കുറയ്ക്കുകയും നമുക്ക് ഉന്മേഷം പ്രദാനം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും. ഇത് ഫെയ്സ് പാക്ക് മുഖത്ത് ഉപയോഗിക്കാം . മുഖക്കുരു പോലുള്ള ചർമം വൈകല്യങ്ങൾ തടയാനുള്ള കഴിവുണ്ട് ഇവയ്ക്ക്. ആമസോൺ മേഖലയിലും ഗയാനയിൽ ചുമ മാറാനുള്ള ഔഷധം ആയിട്ടാണ് ഇത് ഉപയോഗിച്ചു വരുന്നത്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.