കുട്ടികൾക്ക് ഇതൽപ്പം നൽകിയാൽ മതി ഓർമ്മശക്തിയും ബുദ്ധിശക്തിയും വർധിക്കും ഔഷധസസ്യം.

നാട്ടിൻപുറങ്ങളിലെ പാടത്തും പറമ്പുകളിലും സുലഭമായി ലഭിക്കുന്ന അല്ലെങ്കിൽ കണ്ടുവരുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് കുടക്. ഇത് നിലത്ത് പടർന്ന് വളരുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ഇതിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ നമ്മെ വളരെയധികം ഞെട്ടിപ്പിക്കുന്നതാണ്. കുടക് മുത്തിൽ കരിന്തക്കാളി കുടുങ്ങൽ കൊടുങ്ങൽ സെക്രട്ടറി എന്നിങ്ങനെ പല പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത്. ഇതിന്റെ ഇലയും തണ്ടും പേരും എല്ലാം ഔഷധയോഗ്യമായ ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ഭാഗങ്ങളാണ്. ഇത് ഓർമശക്തി വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ്.

അതുകൊണ്ട് തന്നെ ഇതിനെ ബുദ്ധി ചീര എന്ന വിളിപ്പേരും ഉണ്ട്. ഓർമശക്തിക്കും ബുദ്ധിക്കും ഇത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. മാത്രമല്ല നേത്രസംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ കുടൽ സംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് നല്ലൊരു പരിഹാര ഔഷധമാണ്. ആരോഗ്യ രക്ഷയ്ക്കും ശരീരകാന്തി കമീലയുടെ ഉപയോഗം കൂടി നൽകുകയും ചെയ്തു കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യുന്നവയാണ്. ചർമരോഗങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും വ്രണങ്ങൾ സുഖപ്പെടുത്തുന്ന അതിന് ഇതിന്റെ ഇല അരച്ച് വെളിച്ചെണ്ണ കാച്ചി എല്ലാം പഴമക്കാർ പണ്ടുകാലം തന്നെ ഉപയോഗിച്ചു വന്നിരുന്നു.

അതുപോലെതന്നെ കഫക്കെട്ട് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെ നല്ലതാണ്. ഹൃദയത്തിന്റെ സങ്കോചവികാസങ്ങൾ ക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കും. അതുപോലെതന്നെ ഇത് വാർദ്ധക്യം അകറ്റി നിർത്തുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കും. ശരീരശക്തി ബുദ്ധിശക്തിയും വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് കുടങ്ങല് പകരം വയ്ക്കാൻ മറ്റൊരു ഔഷധസസ്യം ഇല്ല എന്ന് തന്നെ വേണമെങ്കിൽ പറയാൻ സാധിക്കും.

ഇത് തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന തലച്ചോറിനെ നല്ല രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. മുത്തിൽ ധാതുലവണങ്ങൾ വളരെയധികം സന്തോഷം ആണ്. ആർത്രൈറ്റിസ് പോലെയുള്ള രോഗാവസ്ഥകൾ ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിന് ഇത് സഹായിക്കും. മാത്രമല്ല മഞ്ഞപിത്തം പോലെയുള്ള കരൾ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളെയും പരിഹരിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.