വേനൽക്കാലത്ത് ശരീരം തണുപ്പിക്കുന്നതിന്, ആരോഗ്യം ഇരട്ടിക്കാൻ കിടിലൻ പഴം.

കേരളത്തിൽ അപൂർവമായി കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പുലിയാണ് പുനാർപുളി അഥവാ കൊക്കം ഫ്രൂട്ട്. ഇത് ധാരാളം ഔഷധ ഗുണമുള്ള ഒന്നാണ് ഇത് കേരളത്തിൽ അധികമൊന്നും കണ്ടു വരുന്നില്ലെങ്കിലും ഗോവ പോലെയുള്ള സ്ഥലങ്ങളിൽ വളരെയധികം വ്യാപകമായി കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ്.ചൂടിലാണ് അറിയപ്പെടുന്ന കാട്ടമ്പി പുനംപുളി പെണംപുളി മരപ്പുളി പിനംപുളി ഇനി ഇങ്ങനെ ഒട്ടനവധി പേരുകളിൽ ഇത് അറിയപ്പെടുന്നു. പുനം പുളിയുടെ കായുടെ തോട് ഉണങ്ങിയാൽ കുടംപുളി തന്നെയാണ് തോന്നുന്നത്.

കുളിച്ചിട്ടില്ല സ്ഥിതി ദഹനക്കുറവ് മുതലായവ ശമിപ്പിക്കുന്നതിന് നല്ല കഴിവുണ്ട് മാത്രമല്ല രക്തശുദ്ധീകരണത്തിന് ഹൃദയത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്ന ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് കൊളസ്ട്രോൾ എന്നിവ വളരെയധികം ഉപകാരം ചെയ്യുന്നു. അതുപോലെതന്നെ ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് വണ്ണവും ഭാരവും കുറയ്ക്കുന്നതിനു വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ അമിതമായ കൊളസ്ട്രോൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും പ്രമേഹരോഗം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്.

പുനംപുളി യിൽ ധാരാളമായി ആൻറി ഓക്സിഡൻറ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത് ഉപയോഗിച്ച് നമുക്ക് ചെയ്യുക എന്നിവ തയ്യാറാക്കി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. ഇത് ആരോഗ്യം ഇരട്ടിക്കുന്ന ദിനം രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്.

നമ്മുടെ ശരീരത്തിൽ ദഹനപ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കി മലബന്ധം അസിഡിറ്റി ഗ്യാസ്ട്രബിൾ പോലെയുള്ള അസുഖങ്ങൾക്ക് ഉത്തമ പരിഹാരമാണ്. ഇത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിലെ ചൂട് കുറക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു. വണ്ണം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന പാര ഹൈഡ്രോക്സി സിട്രിക്കാസിഡ് ഇതിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. വേനൽക്കാലത്ത് ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.