ഇത് ചൊറിയണ ഇല അല്ല,ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞാൽ അതിശയിക്കും..

ചേമ്പില അഥവാ അഥവാ താളിലെ തോളിനും മെഴുക്കുപുരട്ടിയും വെച്ചു കഴിക്കുന്നത് പല തരത്തിലെ ആരോഗ്യപരമായ ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒന്നാണ്. രുചികരമായ ഭക്ഷണം എന്നതിലുപരിയായി ഏറെ ഗുണഫലങ്ങൾ ലഭിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. പല രോഗങ്ങൾക്കുമുള്ള പ്രകൃതിദത്ത ഔഷധം എന്ന് വേണം ഇതിനെ വിളിക്കാൻ. ഇതേ ദിവസവും അതായത് ലേശം ഭൂമിയെങ്കിലും വേവിച്ചു കഴിക്കുന്നത് കൊളസ്ട്രോൾ ഒപ്പം പ്രമേഹവും കുറയ്ക്കും. ഇതിനെ നാരുകൾ രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് തോത് നിയന്ത്രിച്ചു നിർത്തുന്നു.

ഇൻസുലിൻ ഉൽപാദനത്തെ സഹായിക്കുന്നു. ഗ്യാസ് അസിഡിറ്റി പ്രശ്നങ്ങൾക്കും irritable bowel syndrome അഥവാ ഭക്ഷണം കഴിച്ചാലുടൻ മല വിസർജ്ജനം നടത്താൻ തോന്നുന്ന അവസ്ഥയെ തടയാനും നല്ലതാണ്. ബാലൻ ക്യാൻസർ അഥവാ കുടലിലെ ക്യാൻസർ തടയാനും ഇത് നല്ലതാണ്. അയൺ പുറകിലൂടെ ഓക്സിജൻ ഘട്ടത്തിലൂടെ ശരീരഭാഗങ്ങൾക്ക് ലഭ്യമാകാതെ ഇരിക്കുന്നത് ക്ഷീണത്തിനുള്ള പ്രധാനപ്പെട്ട ഒരു കാരണമാണ്. ഈ പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ താളില ഏറെ നല്ലതാണ്.

കൊഴുപ്പും തടിയും കുറച്ച് ശരീരം ഫിറ്റ് ആകാൻ ഇതിലെ ഡയറ്ററി ഫൈബറുകൾ സഹായിക്കുന്നു. ഇതിലെ കലോറിയും സാച്ചുറേറ്റഡ് കൊഴുപ്പും തീരെ കുറവാണ്. ഗർഭസ്ഥ ശിശുവിനെ ആരോഗ്യത്തിന് സഹായിക്കുന്ന ഫോളോറ്റുകൾ ധാരാളം ചെമ്പിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇതുകൊണ്ടുതന്നെ ഗർഭിണികൾ ഇത് കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. വാക്കിനും ഹൃദയ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും കാരണം.

ആകുന്ന രക്തത്തിലെ ഹീമോഗ്ലോബിൻ തോത് കുറയ്ക്കാൻ ചേമ്പില വളരെ നല്ലതാണ്. ബിപി നിയന്ത്രിക്കുവാനും ഏറെ നല്ലതാണ് താളില്. കുടൽ കാൻസർ അടക്കമുള്ള ശരീരത്തിലെ പല ക്യാൻസറുകളും ഇത് പ്രതിവിധിയാണ്. വൈറ്റമിൻ ഇ അടങ്ങിയ ഇത് കണ്ണിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും ഏറെ ഉത്തമമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.