ആരോഗ്യസംരക്ഷണത്തിന് മാത്രമല്ല പനിക്കൂർക്ക.

കുട്ടികളുള്ള ഒട്ടുമിക്ക വീടുകളുടെ മുറ്റത്തും കാണുന്ന ഒരു ഔഷധച്ചെടി ആണ് പനിക്കൂർക്ക എന്നത്. പണ്ടുകാലങ്ങളിൽ ഉള്ള പൂർവ്വീകർ മാർ വളരെയധികം ആരോഗ്യസംരക്ഷണത്തിന് ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒന്ന് തന്നെയാണ് ഇത്. ഞവര ഞവര കർപ്പൂരവല്ലി കഞ്ഞിക്കൂർക്ക എന്നിങ്ങനെ വിവിധ പേരുകളിലാണ് ഈ സസ്യം അറിയപ്പെടുന്നു. ഒട്ടുമിക്ക രോഗങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു ഒറ്റമൂലിയായി പനികൂർക്ക ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നു പച്ചനിറത്തിലുള്ള തണ്ടുകളും ഇലകളും മൂത്തു കഴിഞ്ഞാൽ തവിട്ടു നിറത്തിൽ ആകും.

ഇതിൽ കറുപ്പ് ക്രോൾ എന്ന ആന്റിബയോട്ടിക് ആണ് ഈ സസ്യത്തിൽ പ്രധാനമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത് പനി ജലദോഷം ചുമ ദഹനപ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്കുള്ള ഒരു ശാശ്വത പരിധി അല്ലെങ്കിൽ പരിഹാരമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. കുട്ടികളിലെ ഡാ ഒട്ടു മിക്ക രോഗങ്ങൾക്കും നല്ലൊരു പ്രതിവിധി എന്ന നിലയിൽ ഈ സസ്യം നമുക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും ഇതിന്റെ ഇടിച്ചു പിഴിഞ്ഞു നീരെടുത്ത് കുട്ടികൾക്ക് നൽകുന്നതിലൂടെ കുട്ടികളിലുണ്ടാകുന്ന രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും അതുപോലെതന്നെ കുട്ടികളിലുണ്ടാകുന്ന ഒത്തിരി അസുഖങ്ങൾക്ക്.

വളരെ വേഗത്തിൽ പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിനും വളരെയധികം. കുട്ടികൾക്കും മുതിർന്നവർക്കും കഫക്കെട്ടിന് എളുപ്പം പ്രതിരോധിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. കഫക്കെട്ട് ചുമ പനി തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങൾ മുഴുവൻ മാറുന്നതിനെ പണ്ടുതൊട്ടേ നമ്മുടെ പൂർവികന്മാർ വളരെയധികം ഉപയോഗിക്കാറുള്ളത് ഇതുതന്നെയാണ് ഈ വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് വഴി ദഹനസംബന്ധമായ എല്ലാ പ്രശ്നങ്ങൾക്കും.

വളരെ വേഗത്തിൽ പരിഹാരം കണ്ടെത്താൻ സാധിക്കുകയും ചെയ്യും മാത്രമല്ല ഇതിന്റെ ഉപയോഗം രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കും വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. കുട്ടികളിലുണ്ടാകുന്ന കൃമിശല്യം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇതിന്റെ ഇല ഇടിച്ചു പിഴിഞ്ഞ നീരിൽ അൽപം കൽക്കണ്ടം ചേർത്ത് കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് നൽകുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള അസ്വസ്ഥതകൾക്ക് വളരെ വേഗത്തിൽ പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.