കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ ചർമ്മം ഇത്തരത്തിൽ കെയർ ചെയ്യണം.

പണ്ടുകാലങ്ങളിൽ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് വേണ്ട സ്കിൻ കെയർ അധികം നൽകിയിരുന്നില്ല. ആതിര പ്രധാനപ്പെട്ട കാരണം എന്ന് പറയുന്നത് വീട്ടിൽ അഞ്ച് ആറ് കുട്ടികൾ ഉള്ളപ്പോഴും കുട്ടികൾ കൂടുതൽ വിപണിയിൽ ലഭ്യമാകുന്ന പ്രോഡക്റ്റുകൾ വാങ്ങി കുഞ്ഞുങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല എന്നതാണ്. എന്നാൽ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഒന്ന് രണ്ടു കുട്ടികൾ ഉള്ളപ്പോൾ അവർക്കാവശ്യമായ സ്കിൻ ഹെയർ പ്രൊജക്റ്റുകൾ വാങ്ങി ഉപയോഗിക്കുന്നവരാണ് ഒട്ടുമിക്ക ആളുകളും. ഇന്ന് വിപണിയിൽ ഒത്തിരി ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ലഭ്യമായ കൊണ്ടു ഒട്ടു മിക്ക അമ്മമാർക്കും.

വളരെയധികം സംശയം തോന്നുന്ന കാര്യമാണ് പ്രോഡക്റ്റ് ആണ് കുഞ്ഞിനെ ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് എന്ന്. കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ സ്കിൻ കെയർ പ്രോഡക്റ്റ് സോപ്പ് ഷാംപൂ ബോഡി ലോഷൻ ഇതെല്ലാം സെലക്ട് ചെയ്യുമ്പോൾ കുഞ്ഞിനെ സ്കിന്നിന് പറ്റിയുള്ള കറക്റ്റ് ആയിട്ടുള്ള ബോധ്യം നമുക്ക് ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടത് വളരെയധികം അത്യാവശ്യം ആയിട്ടുള്ള ഒരു കാര്യമാണ്. കുഞ്ഞിന്റെ സ്കിൻ എത്തരത്തിലുള്ളതാണെന്നോ മനസ്സിലാക്കി അതിന് അനുയോജ്യമായ പ്രൊജക്റ്റുകൾ തെരഞ്ഞെടുക്കുക എന്നത് വളരെയധികം പ്രയാസമേറിയ ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ്.

ഇപ്പോൾ എൻ നവജാതശിശുക്കളിൽ ആണെങ്കിൽ അവരുടെ മോയ്സ്ചറൈസർ ഫാക്ടർ വളരെയധികം കുറവായിരിക്കും അവരുടെ ചർമ്മം വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ വരണ്ട പോകുന്നതിന് കാരണമാകും. കുഞ്ഞുങ്ങളുടെ സ്കിൻ വളരെയധികം കട്ടികുറഞ്ഞ ആയിരിക്കും അപ്പോൾ വിപണിയിൽ ലഭ്യമാകുന്ന ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെ ഗുണമേന്മ മനസ്സിലാക്കിവേണം കുഞ്ഞുങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കേണ്ടത്.

പിന്നെ ഒരു ഒത്തിരി ആളുകൾക്കുള്ള സംശയമാണ് ജനിച്ച കുഞ്ഞിനെ എപ്പോഴാണ് കുളിപ്പിക്കേണ്ടത് സാധാരണയായി ഒരു കുഞ്ഞു ജനിച്ചു കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനു ശേഷം മാത്രമേ കുഞ്ഞിനെ കുളിപ്പിക്കാൻ പാടുകയുള്ളൂ. തല കുളിപ്പിക്കുന്നത് പൊക്കിൾകൊടി വീണതിനു ശേഷം മാത്രമായിരിക്കണം. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.