ഹൃദയത്തിന് ആരോഗ്യം സംരക്ഷിക്കാൻ ഇത്തരം ലക്ഷണങ്ങൾ അവഗണിക്കരുത്.

സാധാരണ ഹൃദയത്തിന്റെ ആയ എന്തെങ്കിലും ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ലക്ഷണങ്ങൾ എന്നുപറയുന്നത് നെഞ്ചുവേദന, ലെഫ്റ്റ് സൈഡിലെ ഷോൾഡറിൽ കൈകളിലേക്കും കഴക്കുന്ന രീതിയിലേക്ക് ഉള്ള വേദനകൾ വരുന്നത്. ലെഫ്റ്റ് സൈഡ് കവിളിലും ചെവിയുടെ ഭാഗത്തും ഉണ്ടാകുന്ന വേദന, നല്ലതുപോലെ വിയർപ്പ് അനുഭവപ്പെടുക എങ്ങനെയാണ് കുറച്ചു കാര്യങ്ങൾ പൊതുവായി നെഞ്ചുവേദന വരുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും അസുഖം വരുമ്പോൾ കേട്ടിട്ടുള്ളത്. ഇതുമാത്രമല്ല ഇതിനുമുമ്പ് കുറെയേറെ ലക്ഷണങ്ങൾ ഹാർട്ട് മായി ബന്ധപ്പെട്ട കാണിക്കുന്നതാണ്.

എന്നാൽ നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കാൻ സാധിക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. എതിർ ഇതിൽനിന്ന് ഹൃദയത്തിന് അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടാകുമ്പോൾ ഒന്നാമത് കാരണം എന്ന് പറയുന്നത് പാരമ്പര്യമാണ്. നമ്മുടെ പ്രാഥമിക അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ അമ്മയ്ക്ക് ആർക്കെങ്കിലും ഹൃദയസംബന്ധമായ എന്തെങ്കിലും അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ അത് നമ്മൾക്ക് വരുന്നതിനുള്ള സാധ്യത വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. രണ്ടാമതായി പ്രധാനപ്പെട്ട ലക്ഷ്യം എന്ന് പറയുന്ന കാലം ശ്രദ്ധിക്കുമ്പോൾ കാലിലെ രോമങ്ങൾ കൊഴിഞ്ഞു പോകുന്നത്. മാത്രമല്ല ഇതിൽ ചില സമയങ്ങളിൽ കാലിലേക്കുള്ള രക്തക്കുഴലുകളുടെ മരവിപ്പും അനുഭവപ്പെടുന്നതാണ് ആയിരിക്കും.

അതുപോലെതന്നെ യൂറിക്കാസിഡ് മിതമായ കാട്ടിൽ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകുന്നതാണ്. ഇത്തരത്തിലുള്ള ലക്ഷണങ്ങൾ തുടർച്ചയായി വരുന്നുണ്ടെങ്കിൽ മാത്രമല്ല നമ്മുടെ പൂർവികന്മാർ ക്ക് ആർക്കെങ്കിലും ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇത് വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. ഏറ്റവും കൂടുതൽ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത് കാടിൻറെ മെഡിക്കൽ എന്തെങ്കിലും വ്യതിയാനം വരുന്നത്. അതുപോലെതന്നെ സോഡിയം വ്യത്യാസം വരുമ്പോഴും ബ്ലോക്ക് ഉള്ള സാധ്യതകൾ കാണിക്കും.

കാൽസ്യം,സോഡിയം, മഗ്നീഷ്യം അതുപോലെതന്നെ വൈറ്റമിൻ ഈ കോമ്പിനേഷൻ ആണ് നമ്മുടെ ഹാർട്ട് ആരോഗ്യത്തിന് ഏറ്റവും നല്ലത്. നമ്മുടെ നാടിൻറെ ആദ്യം സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് പാരമ്പര്യമായി തന്നെ നമുക്ക് അസുഖങ്ങൾ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഇവ വളരെയധികം ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം നിരീക്ഷിക്കേണ്ടതാണ് അത്യാവശ്യമാണ്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക. NB നല്ല ഒരു ഡോക്ടർ നിർദേശ പ്രകാരം മാത്രം. ഇതുപോലുള്ള അറിവുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആണ് നല്ലതു. പലരുടയും ബോഡി പല രീതിയിൽ ആണ് ഇതിനെ പ്രീതികക്കുക. അതുകൊണ്ടു തന്നെ ഡോക്ടർ അഭിപ്രയം തേടുന്നത് നല്ലതാണു.