മുക്കുറ്റി ചെടിയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

കർക്കിടക മാസം ആയാൽ ഈ ചെടിയെ അറിയാത്തവരായി ആരും തന്നെ ഉണ്ടാവില്ല കാരണം ഹൈന്ദവാചാരപ്രകാരം കർക്കിടകമാസത്തിൽ ആദ്യത്തെ ഏഴ് ദിവസങ്ങളിൽ കുറ്റിച്ചെടിയുടെ ഉപയോഗിക്കുന്നതാണ്. മുഖത്തെ നേർത്ത തുണിയിൽ നിറത്തോട് ചേർന്ന വളരുന്ന ഒരുചെടിയാണ് ചെറിയ മഞ്ഞപ്പൂക്കൾ ഉള്ള ഈ ചെടിയുടെ ഇലകൾ കൈകളിൽ വച്ച് പിഴിഞ്ഞെടുത്ത പച്ചനിറത്തിലുള്ള കട്ടിയുള്ള നീര് നെറ്റിൽ സ്ത്രീകൾ തൊടുന്ന ശീലം പണ്ട് കാലത്ത് ഉണ്ടായിരുന്നു.ആയുർവേദത്തിൽ വളരെയധികം.

പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ് ബുക്ക് ചെയ്യുന്നത് ശരീരത്തിലെ വാത പിത്ത കഫ ദോഷങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്ന് മാത്രമല്ല ഇവ ബാലൻസ് ചെയ്തു രോഗവിമുക്തി നേടുന്നതിന് സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ശരീരത്തിന് തണുപ്പ് നൽകുന്ന ഒന്നാണ് മുക്കുറ്റി ഇതിനുപുറമേ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നുകൂടിയാണ് ഇത്. മുക്കുറ്റിയുടെ എല്ലാ ഭാഗവും സമൂലം ഔഷധയോഗ്യമായ ഒന്നാണ്.

മുഖ ചെടിയുടെ നീര് വ്രണത്തിൽ പുരട്ടുന്ന അതിലൂടെ വ്രണം ഉണങ്ങുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും. സമൂലം അരച്ച് ഇടുകയാണെങ്കിൽ രണ്ടോ മൂന്നോ ദിവസം കൊണ്ട് തന്നെ ആവണം കരിഞ്ഞു പോകുന്നതിന് കാണാൻ സാധിക്കും. മുക്കുറ്റിയുടെ ഇലയരച്ച് മോരിൽ കലക്കി കുടിക്കുക ഇതിലൂടെ വയറിളക്കം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

മൂന്നു മുതൽ 60 ഗ്രാം വരെ മുക്കുറ്റി അരച്ച് രണ്ടുനേരം കഴിക്കുന്നതിലൂടെ കോണറിഹാ ശമിക്കുന്നതായിരിക്കും. മുക്കുറ്റി ഇലയും പച്ചരിയും ശർക്കരയും ചേർത്ത് കുറുക്കി പ്രസവിച്ച പതിനഞ്ചാം ദിവസം തുടങ്ങിമൂന്നുദിവസം നൽകുകയാണെങ്കിൽ ഗർഭാശയ ശുദ്ധി ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും. മുക്കുറ്റി സമൂലം എടുത്ത് അരച്ച് തേനിൽ ചേർത്ത് കഴിച്ചാൽ ചുമ കഫക്കെട്ട് എന്നിവ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനായി വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.