കുട്ടികളുള്ള വീട്ടിൽ നിർബന്ധമായും ഈ ഔഷധസസ്യം ഉണ്ടായിരിക്കണം..

അധികം ഉയരത്തിൽ വളരാത്ത ഇന്ന് നമ്മുടെ കേരളത്തിൽ നിന്ന് അപ്രത്യക്ഷമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു അത്ഭുത സസ്യം തന്നെയാണ് അരുത എന്നത്. ചേച്ചിയെ കുറിച്ച് ഒത്തിരി കാര്യങ്ങളുണ്ട് ഈ ചെടി നമ്മുടെ വീട്ടിൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ ഒത്തിരി കാര്യങ്ങൾ നമുക്ക് വളരെയധികം അനുയോജ്യമാണ് എന്നാണ് പറയപ്പെടുന്നത്. നമ്മുടെ പൂർവികർ പറയടി വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത് സത്യം ശുദ്ധതയും ഉള്ള ചെടി എന്നാണ്. അതിൽ ഏതെങ്കിലും വീടുകളിൽ നിന്നാൽ ആ വീട്ടിൽ ആർക്കും അപസ്മാരം വരില്ല എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു കാരണം ആർക്കെങ്കിലും അപസ്മാരം വന്നു വീഴാൻ തുടങ്ങുമ്പോൾ അരുത് വരരുത്.

എന്ന് പറയുന്നതൊക്കെ ഔഷധമൂല്യമുള്ള ചെടിയാണിത്. ഇങ്ങനെ ആദ്യത്തെ എന്നുള്ളതിനാൽ അരൂത എന്നപേര് വന്നതാണ് ഇതിനിടെ പേരിലെ ഐതിഹ്യം. ഈ സസ്യത്തിന് ഇലകൾ കൈക്കുള്ളിൽ വച്ച് തിരുമ്മിയാൽ അവയ്ക്ക് കാച്ചിയ വെളിച്ചെണ്ണയുടെ മണം അനുഭവപ്പെടുന്നു കൂടാതെ ഇലകളിൽ നിന്നും ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന എന്ന ഔഷധഗുണമുള്ളതാണ്. നേത്രരോഗങ്ങൾക്ക് ഈ സസ്യത്തിന് ഇലകൾ കഴുത്തിൽ കിട്ടിയാൽ ആശ്വാസം ലഭിക്കും എന്നും.

വിശ്വസിക്കുന്നു മാത്രമല്ല കുട്ടികൾക്കുണ്ടാകുന്ന അപസ്മാരത്തിന് അടിയിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഗുളിക രൂപത്തിലുള്ള പുഴുക്കളെ എണ്ണയിൽ തിളപ്പിച്ച ദിവസത്തിൽ രണ്ടുനേരം പത്തു തുള്ളികൾ വീതം നൽകിയാൽ ആശ്വാസം ലഭിക്കും എന്നും പറയപ്പെടുന്നു. ഒത്തിരി ഔഷധഗുണങ്ങളുള്ള ഈ ചെടി ഇന്ന് മിക്ക വീടുകളിലും അപ്രത്യക്ഷമായിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നു കുട്ടികളിലെ അപസ്മാര പ്രത്യേകിച്ച് പത്ത് വയസ്സിൽ താഴെയുള്ള.

കുട്ടികളിൽ വരുന്ന അപസ്മാരം പനി ശ്വാസംമുട്ടൽ അസുഖങ്ങൾക്ക് സമൂലം ഇടിച്ചുപിഴിഞ്ഞ നീര് സമം വെളിച്ചെണ്ണയും പശുവിൻ നെയ്യും ചേർത്ത് അരുത് യുടെ ഇല തന്നെ അരച്ച് ചൂടിൽ വേവിച്ച് കട്ടിയാകുമ്പോൾ അരിച്ചെടുത്ത വണ് 7 തവണ തുള്ളി വീതം കഴിക്കുക ശരീരമാസകലം പുരട്ടുകയും ചെയ്താൽ ആശ്വാസം ലഭിക്കും. കൂടാതെ യുദ്ധം അതിസാരം വയറുവേദന തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങൾക്കും വളരെയധികം ഫലപ്രദമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.