അസുഖങ്ങൾക്കുള്ള ഔഷധ ഒറ്റമൂലി..

പണ്ടുകാലങ്ങളിൽ നമ്മുടെ ചുറ്റും വളരെയധികം ഔഷധസസ്യങ്ങളും നിലനിന്നിരുന്നു എന്നാൽ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഔഷധസസ്യങ്ങൾ എന്താണെന്ന് പോലും അറിയാത്ത ഒരു തലമുറയിലൂടെ ആണ് നമുക്ക് കടന്നു പോയിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടങ്ങളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഔഷധ സസ്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് മറ്റുള്ളവർക്ക് പകർന്നു കൊടുക്കുക എന്നത് വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒരു കാര്യം തന്നെയാണ്. നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടങ്ങളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ഔഷധസസ്യമാണ് അയ്യപ്പാന അയ്യമ്പന മൃതസഞ്ജീവനി നാഗവെറ്റില ശിവമൂലി വിശപ്പ് ചുവന്ന.

കയ്യോന്നി എന്നിങ്ങനെ പല പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്ന ഔഷധ ചെടിയുടെ ഗുണങ്ങളെക്കുറിച്ച് എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. എഡി യുടെ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. അയ്യപ്പാന യുടെ 6 ഇല ദിവസം വെറും വയറ്റിൽ പച്ചമഞ്ഞൾ ഒരു ചെറിയ കഷണം ചേർത്ത് പൈൽസ് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. അതുപോലെ തന്നെ ഇത്ര പഴക്കംചെന്ന തലവേദന വിട്ടു മാറുന്നതിനു.

ഇതിന്റെ ഇല അരച്ച് നീരെടുത്ത് നെറ്റിയിൽ പുരട്ടുന്നത് യുടെ തലവേദനയ്ക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ ആശ്വാസം ലഭിക്കുന്നു. അതുപോലെതന്നെ വിഷബാധയെ ഇരിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഇതിന്റെ ഇല അരച്ച് പുരട്ടുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. മലബന്ധം ദഹനപ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് പരിഹാരം കാണുന്നതിനു സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. എത്ര വലിയ ദഹന പ്രശ്നത്തിനും പരിഹാരം കാണുന്നതിന് മികച്ച ഒന്നാണ് അയ്യപ്പാന.

ഈ ഔഷധച്ചെടികൾ അടുത്ത് പാമ്പുകൾ വരില്ല എന്നതാണ് വിശ്വാസങ്ങൾ. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത്തരം ചെടികൾ വീട്ടുമുറ്റത്തെ വളർത്തുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ഈ ഔഷധ ചെടിയുടെ എല്ലാ ദിവസം ഒരു ഇല വെച്ച് കഴിച്ചാൽ മെയ്‌വഴക്കം ഉണ്ടാകും. ഹെർണിയ മൂലക്കുരു പോലെയുള്ള അസുഖങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ് .തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.