ശങ്കുപുഷ്പം ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ..

നമ്മുടെ ചുറ്റുപാടുകളിൽ വളരെ അധികം കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ആയുർവേദ ഔഷധ സസ്യമാണ് ശംഖുപുഷ്പം എന്നത്.എന്നാൽ ഇതിന് ഔഷധഗുണങ്ങൾ എന്താണ് എന്ന് പലർക്കും അറിയില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. ശങ്കുപുഷ്പം ധാരാളമായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്നു.പല നിറത്തിലും ഗുണത്തിലും നിറഞ്ഞ ശങ്കുപുഷ്പം ഉണ്ട്.വെള്ളനിറത്തിലുള്ള പൂക്കളുടെ കൂടിയതിന് ഔഷധ പ്രാധാന്യം വളരെയധികം കൂടുതൽ. ജലാംശമുള്ള ഏത് മണ്ഡലം നന്നായി വളരുന്നത് ആയിരിക്കും ശംഖുപുഷ്പം. ഗുണങ്ങൾ.

ബുദ്ധിശക്തിക്കും ഗ്രഹണശക്തി ക്കും ശങ്കുപുഷ്പം പച്ചയ്ക്ക് അർജുൻ മൂന്നു ഗ്രാം എടുത്ത് ദിവസവും രാത്രി സേവിക്കാവുന്നതാണ്. നീലശംഖുപുഷ്പം സമൂലം കഷായം വെച്ച് കഴിക്കുന്നതും ഉറക്കമില്ലായ്മ മദ്യപിച്ച് ഉണ്ടാകുന്ന ലഹരി ശ്വാസകോശരോഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഫലപ്രദമായ മരുന്നാണ്. വില ശങ്കുപുഷ്പം ത്തിന്റെ പുഷ്പം ഒരു ഗ്രാം വീതം ദിവസവും മുത്ത് തരത്തിൽ കഴിക്കുകയാണ് ഗർഭാശയ രക്തസ്രാവം ശ്രമിക്കുന്നതായിരിക്കും. ഭക്ഷണവസ്തുക്കളിൽ നിറം ചേർക്കുന്നതിന് വളരെയധികം അനുയോജ്യമായ ഒന്നാണ് ശങ്കുപുഷ്പം.

ശങ്കുപുഷ്പം തന്നെ പൂമാത്രം ഇലയും വളരെയധികം ഗുണങ്ങൾ നൽകുന്നതാണ്. ഇത് ഉപയോഗിച്ച് തയ്യാറാക്കുന്ന ചായയും ഹെർബൽ എന്നാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത്. ഇത് പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ വളരെ നല്ല മരുന്നാണ്. ഇതിൽ ധാരാളമായി ആൻറി ആക്സിഡൻറ് ഗുണങ്ങളുള്ള അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് ചർമത്തിനും മുടിയ്ക്കും ഒരുപോലെ ആരോഗ്യം നൽകുന്ന വളരെയധികം ഉചിതം ആയിട്ടുള്ളൂ എന്നാണ്.

തലച്ചോറ് ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഉത്തമമായ ഒന്നാണ് ശങ്കുപുഷ്പം. നല്ല രീതിയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉചിതമാണ്. ഇത് ഓർമശക്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായകരമാണ്. പ്രായം കൂടുമ്പോൾ ഉണ്ടാകുന്ന ഓർമ്മക്കുറവ് പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ചങ്ക് ഭക്ഷണം ഏറെ വളരെയധികം അനുയോജ്യമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.