തലവേദന ,മൂത്രക്കടച്ചിൽ തുടങ്ങി നിരവധി ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഉത്തമ പരിഹാരമാർഗം..

പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും കഴിക്കുന്നത് ആരോഗ്യം നല്ല രീതിയിൽ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും നിലനിർത്തുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളാണ്. ഇവ നമ്മുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നതിലൂടെ ഒത്തിരി ഗുണങ്ങളാണ് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത്. ഇത്തരത്തിൽ അല്പം മുന്തിരി കഴിക്കുന്നതിലൂടെ ലഭിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. വിറ്റാമിനുകൾ ധാരാളം ബുദ്ധിയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു ഇത് ആരോഗ്യവും സൗന്ദര്യവും വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു മാത്രമല്ല മുന്തിരിയിൽ ധാരാളമായി ആൻറി ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു ഇത് രക്തക്കുഴലുകൾ ആയാസകരമായ ആക്കി രക്തചംക്രമണം.

നല്ലരീതിയിൽ നടക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.കുഞ്ഞുങ്ങളിലെ മലബന്ധം ഒഴിവാക്കാൻ ദിവസവും ഒരു സ്പൂൺ മുന്തിരി കൊടുത്താൽ മതി. രക്തക്കുറവ് കൊണ്ടുള്ള വിളർച്ച അകറ്റാനും മുന്തിരിക്ക് കഴിയും തലവേദന ചെന്നിക്കുത്ത് എന്നിവയ്ക്ക് ആശ്വാസം ലഭിക്കും. മൂത്രക്കടച്ചിൽ മാറാനും മുന്തിരി കഴിക്കുന്നത് സഹായിക്കും. പതിവായി മുന്തിരി കഴിച്ചാൽ ആഹാരത്തോടുള്ള വ്യക്തി മാറി വിശപ്പ് ഉണ്ടാകും ശരീരപുഷ്ടിക്കും ബലത്തിനും ദിവസവും കഴിക്കുന്നത് നല്ലതാണെന്ന് ആയുർവേദം പറയുന്നത്. മുന്തിരിയിൽ ധാരാളമായി നാരുകളും വെള്ളവും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

മുന്തിരി ധാരാളമായി ല്യൂട്ടിൻ എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാൽ ആരൊക്കെ നേത്രസംബന്ധമായ രോഗങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കാൻ കഴിയും. മുന്തിരിയിൽ ഉള്ള ക്വാളിഫൈഡ് പൊട്ടാസ്യം തുടങ്ങിയവയും വീക്കം തടയുന്ന ആന്റി ഇൻഫ്ളമേറ്ററി സവിശേഷതകളുമുണ്ട്. ഹൃദയാരോഗ്യത്തിനു മുന്തിരി ഉത്തമമാണ്. ഞങ്ങൾ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് മുത്തിരി ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിറ്റാമിൻ സി രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനും.

വളരെയധികം ഉത്തമമായിട്ടുള്ളത് ഒന്നാണ്. ക്യാൻസർ പോലുള്ള അസുഖങ്ങളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഭക്ഷണത്തിൽ മുന്തിരി ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് ആരോഗ്യം ഇരട്ടി ആക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും. ചീത്ത കൊളസ്ട്രോളായ എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് മുന്തിരി സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.