ഞൊട്ടാഞൊടിയൻ കാട്ടു പഴം അല്ല ഞെട്ടിക്കും ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ വഴിവക്കിലും തൊടിയിലും എല്ലാം കാണുന്ന ഒരു ചെടിയുണ്ട് ഞൊട്ടാഞൊടിയൻ ഒട്ടാ മുട്ടാമ്പുളി തുടങ്ങിയ പല പേരുകളിൽ ഇത് അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. പല രോഗങ്ങൾക്കുമുള്ള പ്രകൃതിദത്ത ഔഷധം ആണ് ഇത്. ഗോൾഡൻ ബെറി എന്നും ഇത് അറിയപ്പെടുന്നു. ഇതിന്റെ പഴുത്ത ഫലം ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത് പുറത്ത് കോൺ രൂപത്തിൽ ഉള്ള ആവരണത്തിൽ ആണ് ഇത് കാണപ്പെടുക. ഒറ്റക്കും ഇത് പഴുതും ഇതുപോലെ പഴുക്കുന്ന ആണ് കൂടുതൽ നല്ലത്. ഇതിൽ ചെറിയ തരി തരിയായ് ഒരു കുരുക്കളും ഉണ്ട്.

വൈറ്റമിൻ എ വൈറ്റമിൻ ബി വൈറ്റമിൻ സി എന്നിവയുടെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഉറവിടമാണ് ഇത്. ശരീരത്തിന് ഊർജം നൽകാൻ ഏറെ ഗുണകരം കുട്ടികൾക്കും അത്‌ലറ്റുകൾ ക്കും എല്ലാം തികച്ചും യോജിച്ചതാണ് ഇത്. ഇതിൽ ശരീരത്തിലെ വളർച്ചയ്ക്ക് അനുകൂലമായ പ്രോട്ടീനുകൾ ഫോസ്ഫറസ് എന്നിവ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. നല്ലൊരു ഡയറിക്ക് ആണ് ഇത്. മൂത്രതടസ്സം മാറും നേരം കിഡ്നി ആരോഗ്യത്തിന് എല്ലാം ഏറെ മികച്ചതാണ് ഇത്.

ചീത്ത കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാനുള്ള നല്ലൊരു പ്രതിവിധിയാണ് ഇത്. രക്തം ശുദ്ധീകരിക്കാൻ ഏറെ നല്ലതാണ് രക്തപ്രവാഹം മികച്ചതാക്കാൻ ഉം ഇതുവഴി ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിനും നല്ലതാണ്. ദഹന പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കാനുള്ള നല്ലൊരു മരുന്നാണ് ഇത്. ആലോചിക്കും ഇത് ആയുർവേദ പ്രകാരം സെക്സ് പ്രശ്നങ്ങൾക്കുള്ള നല്ലൊരു ഔഷധം.

പുരുഷന്റെ പോസ്ട്രേറ്റ് ആരോഗ്യത്തിനും മികച്ചത്. ചെറുകുടൽ വൻകുടൽ വയർ കാൻസർ എന്നിവയ്ക്കുള്ള ഉത്തമമായ ഔഷധമാണ് ഇത്. ഇനിയെങ്കിലും ഈ ചെടിയുടെ കായ കഴിക്കുവാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. പ്രമേഹ രോഗികൾക്ക് പ്രമേഹം ഉണ്ടാകാൻ സാധ്യതയുള്ള വർക്കും ഏറെ നല്ലതാണ് ഈ പഴം. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.