ആരോഗ്യത്തിന് അത്യുത്തമം പച്ച ബദാം..

പച്ചബദാം കഴിച്ചിട്ടുണ്ടോ പച്ച ബദാം ആരോഗ്യത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ചതാണ് എന്നാണ് പറയുന്നത്. പച്ച ബദാം ആന്റി ആക്സിഡന്റ് കലവറയാണ്. ശരീരത്തിലെ ജൈവിക വിഷത്തെ പുറന്തള്ളാൻ സഹായിക്കും. ശരീരത്തിലെ രോഗ പ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും അണുബാധ തടയുകയും ചെയ്യുന്നു. ശരീരത്തിൽ ആവശ്യമില്ലാത്ത കൊഴുപ്പിനെ പുറംതള്ളുകയും അമിതഭാരം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ഒറ്റപദം സഹായിക്കുന്നു. പച്ച ബദാമിൽ വായ്പ ധാരാളം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

ഇതുകൂടാതെ പച്ച ബദാം കഴിക്കുന്നത് ദഹനത്തിനും ഉത്തമമാണ്. മുടിയുടെ വളർച്ചയ്ക്കും പച്ച ബദാം ഉത്തമമാണു മുടിയുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് ആവശ്യമായ വൈറ്റമിൻ ധാതുക്കളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് മുടി കൊഴിച്ചിൽ തടയുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു ഇത് മുടിയുടെ പേരിന് ഉറപ്പുനൽകി മുടിക്ക് ബലം നൽകുന്നു . മറ്റു ഗുണങ്ങൾ എന്തൊക്കെ എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം. ഒറ്റപദം ഹൃദയത്തിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ഉത്തമമാണ്.

ഇതിൽ ധാരാളം ഫ്ലവനോയ്ഡകൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ആന്റി ഓക്സിഡ് നിന്റെ ഒരു കലവറ കൂടിയാണ് ഇത്. പച്ച ബദാമിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഫോസ്ഫറസ് അത് പല്ലിനും എല്ലിനും ബലം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. കൊളസ്ട്രോൾ നിന്നോട് പോരാടാനും ഇതിന് കഴിവുണ്ട്. രക്തത്തിലെ ഗ്ലൂക്കോസ് അളവ് കുറയ്ക്കാനും പച്ച ബദാം കഴിക്കാം. ശരീരത്തിലെ രോഗ പ്രതിരോധ ശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും അണുബാധ തടയുകയും ചെയ്യുന്നു.

കൊഴുപ്പു കുറയ്ക്കാനും ഇത് സഹായിക്കും. മുടിയുടെ വളർച്ചയ്ക്ക് ആവശ്യമായ വൈറ്റമിനുകളും ധാതുക്കളും പച്ച ബദാമി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. മുടികൊഴിച്ചിൽ തടയുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. പച്ച ബദാമിൽ ധാരാളം ഫൈബർ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇത് മലബന്ധം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നു. ദാരിദ്ര്യം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.