ഈ പഴങ്ങൾ നമ്മുടെ കരളിലെ അപകടത്തിലാക്കും..

ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ലിവർ സിറോസിസ്, കരൾ രോഗങ്ങൾ വളരെയധികം വർദ്ധിച്ചു വരുന്ന കാലഘട്ടം ആയി മാറിയിരിക്കുന്നു. മദ്യം അല്ലാതെ ഇവിടെ കരളിനെ അപകടത്തിലാക്കുന്നു കുറച്ച് ആഹാരപദാർത്ഥങ്ങൾ കുറിച്ചാണ് പറയുന്നത്. മദ്യം എന്നത് നമ്മുടെ ശരീരത്തിന് ആ വളരെയധികം ദുഷിച്ച ഒന്നാണ്. മദ്യം ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുന്നതാണ് അത്യുത്തമം. ഉപയോഗിക്കുക ആണെങ്കിൽ തന്നെ ഇന്ത്യ അളവ് 30 മില്ലിൽ കൂടാതെ ഇരിക്കുന്നതാണ് വളരെയധികം ഉചിതം. മദ്യം അല്ലാത്ത കുറച്ച് ആഹാരപദാർത്ഥങ്ങൾ ഇതുപോലെ തന്നെ നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരം ആയിട്ടുള്ളത് ഉണ്ട്.

നമുക്കറിയാം മദ്യപാനികളെല്ലാത്തവരിലും ലിവർ സിറോസിസ് കണ്ടിരുന്നു. അത് നോൺ ആൽക്കഹോളിക് ഹെപ്പറ്റൈറ്റിസ് എന്തു പറയുന്നു ഗ്രൂപ്പിൽ പെടുന്ന പ്രശ്നങ്ങളാണ്. കരളിനുണ്ടാകുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ ശ്വാസകോശത്തിൽ നീർക്കെട്ട് ശ്വാസകോശത്തിൽ ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് കാരണമാകുന്നുണ്ട്. അതിൽ ഏറ്റവും പ്രധാനമായിട്ടുള്ളത് പഴങ്ങളിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന മധുരം ഉണ്ടാക്കുന്ന വസ്തുവായ് ഫ്രക്ടോസ് ആണ്.

നമുക്ക് പലപ്പോഴും അറിയാത്ത ഒരു കാര്യമാണ് ഈ പഴങ്ങൾ ഒത്തിരി മധുരമുള്ള കഴിക്കുന്നത് അത് നമ്മുടെ ലിവറിനെ അപകടത്തിലാകുമെന്ന്. നമ്മളെല്ലാവരും പഴങ്ങൾ കഴിക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നവരാണ് മുതലാളി അതിൽ ഏറ്റവും മധുരമുള്ള പഴങ്ങൾ ആണെങ്കിൽ പ്രശ്നമുണ്ടാകുന്നത് പ്രത്യേകിച്ച് ഡയബറ്റിക്സ് രോഗികളിൽ ചെറുപഴം ആണെങ്കിലും 100 ഗ്രാമിൽ കൂടുതൽ കഴിക്കാൻ പാടില്ല എന്നാണ് പറയുന്നത്.

നമുക്ക് ലഭ്യമാകുന്ന പാളയംകോടൻ പഴം ആണെങ്കിലും ഞാലിപ്പൂവൻ പഴം ആണെങ്കിലും നല്ല മധുരം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. അതുപോലെതന്നെ മാമ്പഴം പൈനാപ്പിൾ പോലുള്ള പഴങ്ങൾ നല്ല രീതിയിൽ മധുരം അടങ്ങിയിട്ടുള്ളതാണ്. ഇതിനെ മധുരം കൊടുക്കുന്നത് ഫാക്ട് ആണ് ഇത് കരളിന് അപകടത്തിലാക്കുന്നത് സാധ്യത കൂടുതലാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.