പ്രമേഹരോഗവും, കുട്ടികളിലെ ശ്വാസംമുട്ട്, ആസ്മ പോലെയുള്ളവയ്ക്ക് ഉത്തമ പരിഹാരം..

നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടത്ത് സർവ്വസാധാരണമായി കണ്ടുവരുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ഔഷധസസ്യമാണ് തൊട്ടാർവാടി എന്നത്. തൊട്ടാവാടിയുടെ ഇരകൾ പ്രദർശനത്തിന് നേരെ എതിരെ പ്രതികരിക്കുന്നതണ്. സ്പർശിക്കുമ്പോൾ ഭിത്തിക്ക് കനം കുറഞ്ഞ കോശങ്ങളിലെ ജലം തണ്ടലിലേക്ക് കയറും അതിൻറെ ഫലമായി കോശങ്ങൾ ചുരുങ്ങി ഉറപ്പു പോയി ചുരുളുന്നു. ഏതു വസ്തു തൊട്ടാലും ഇലകൾ ഇത്തരത്തിൽ ചുരുങ്ങുന്നത് ആയിരിക്കും. ധാരാളമായി ഔഷധഗുണങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ഒന്നാണ് തൊട്ടാർവാടി. ഭാഗ്യ വസ്തുക്കളുടെ അലർജി മൂലമുണ്ടാകുന്ന അസുഖങ്ങൾക്കും തൊട്ടാർവാടി ഒരു ഔഷധമാണ്.

ആയുർവേദവിധിപ്രകാരം ശ്വാസകോശ വ്രണങ്ങൾ ശമിപ്പിക്കുന്നതിനും അതുപോലെതന്നെ കഫം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും രക്ത ശുദ്ധി വരുന്നതിനും തൊട്ടാർവാടി വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യും. തൊട്ടാർവാടി യിലെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഉപയോഗങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. പ്രമേഹമുള്ളവർക്ക് തൊട്ടാർവാടി ജ്യൂസ് കുടിക്കുന്നതിലൂടെ പ്രമേഹരോഗത്തെ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സാധിക്കുന്നത് ആയിരിക്കും. അതുപോലെതന്നെ ചുമ്മാ മാറി കിട്ടുന്ന തൊട്ടാവാടിയുടെ വേര് ഉണക്കിപ്പൊടിച്ച് വെള്ളത്തിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുകയോ അല്ലെങ്കിൽ തേനിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുകയോ ചെയ്യാം.

പൈൽസ് മാറുന്നതിനെ തൊട്ടാർവാടി പൊടി പാലിൽ ചേർത്തു കുടിക്കുന്നതിലൂടെ സാധ്യമാകൂ. മൂത്രസംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് തൊട്ടാർവാടി ഏറെ നല്ലതാണ്. കുട്ടികൾക്കുണ്ടാകുന്ന ശ്വാസംമുട്ടൽ മാറുന്നതിന് തൊട്ടാവാടിയുടെ തീരെ കരിക്കിൻ വെള്ളവും ചേർത്ത് നിൽക്കുന്നത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്.

തൊട്ടാർവാടി കഴുകിവൃത്തിയാക്കി സമൂലം അരച്ചെടുത്ത് കഞ്ഞിവെള്ളത്തിൽ ചേർത്ത് കുടിക്കുന്നത് ഇത് ഞരമ്പുകൾക്ക് ശക്തി ലഭിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. വിഷജന്തുക്കളുടെ കടി മൂലം ഉണ്ടാകുന്ന രക്തസ്രാവം ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് തൊട്ടാർവാടി അരച്ച് ഇട്ടാൽ വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ചെറിയ വിഷജന്തുക്കൾ അതായത് പാമ്പ് പോലെയുള്ളവർ കഴിക്കുകയാണെങ്കിൽ ഉടൻ തന്നെ ആശുപത്രിയിൽ പോകണം. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവൻ കാണുക.