ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ രാത്രിയിൽ ശ്രദ്ധിക്കുകയാണെങ്കിൽ കൈകാൽ വേദന മരവിപ്പ് നടുവേദന ഇല്ലാതാക്കാം..

ഇന്ന് ഒത്തിരി ആളുകൾ നേരിട്ടുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ആരോഗ്യപ്രശ്നം തന്നെയായിരിക്കും നടുവേദന എന്നത്. നടുവേദന എന്തുകൊണ്ടാണ് സംഭവിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ നടുവേദനയും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട കാര്യങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണെന്ന് നോക്കാം. ശരീരത്തിൽ നിശ്ചിത ആകൃതിയും ഉറപ്പുനൽകുകയും ശരീരത്തിൽ നിവർന്നുനിൽക്കുന്ന തെളിയിക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന അസ്ഥികളുടെ ഒരു നിരയാണ് നട്ടെല്ല് എന്ന് പറയുന്നത്. കേന്ദ്ര നാഡീവ്യൂഹത്തിന് പ്രധാന ഭാഗമായ സുഷ്മനാ നാഡിയുടെ സംരക്ഷണ കവചം കൂടിയാണ് നട്ടെല്ല്.

തലയുടെ പിൻഭാഗത്ത് നിന്ന് ആരംഭിക്കുന്നു നട്ടെല്ല് ശരീരത്തിലും ഇത് ആകൃതി ഉറപ്പുനൽകുകയും ഒന്നാണ്. മനുഷ്യൻറെ നട്ടെല്ലിൽ 33 കശേരുക്കൾ ആണുള്ളത് എന്നാൽ പ്രായപൂർത്തിയാകുന്നതോടെ ഇവയിൽ ചിലത് ഒരുമിച്ചു ചേർന്നു കാണപ്പെടുന്നു. പ്രായപൂർത്തിയായ പുരുഷനും നട്ടെല്ലിന് ശരാശരി 71 സെൻറീമീറ്റർ നീളവും സ്ത്രീയുടെത് ശരാശരി 61 സെൻറീമീറ്റർ നീളവും ഉണ്ടായിരിക്കും. നട്ടെല്ലിലെ ഓരോ കശേരുക്കൾക്കും തനതായ സ്വഭാവ സവിശേഷതയാണ് ഉള്ളത്.

നട്ടെല്ലിനുണ്ടാകുന്ന ആഘാതങ്ങളെ കുറയ്ക്കാനും നട്ടെല്ലിലെ ചലനം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇൻറർവെർട്ടിബ്രൽ ഡിസ്കുകൾ കശേരുക്കൾ തമ്മിൽ വേർതിരിക്കുന്നു നട്ടെല്ലിനുണ്ടാകുന്ന ആഘാതങ്ങളെ കുറയ്ക്കാനും നട്ടെല്ലിലെ ചലനത്തിനും ഇവ വളരെയധികം സഹായിക്കും. ലിഗ് മെൻറ് കൾ എന്ന ശക്തിയേറിയ സമ്പർക്ക കലകളും പേശികളും കൊണ്ടാണ് കശേരുക്കൾ യഥാസ്ഥാനത്ത് ഉറപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്.

മനുഷ്യ നട്ടെല്ലിലെ 33 കശേരുക്കളിൽ കഴുത്തിന് ഭാഗത്തുള്ള ഏഴ് കശേരുക്കൾ ആണ് ഉള്ളത്. രോഗങ്ങൾ ബാധിക്കുന്ന അതിനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണ്. രോഗങ്ങൾ കൊണ്ടുവന്നിട്ടില്ല നോട് അനുബന്ധിച്ചുള്ള പേശികൾക്ക് ഉണ്ടാകുന്ന വലിയ നിമിത്തമോ ചില മനുഷ്യരിൽ നട്ടെല്ല് അസാധാരണമാംവിധം വളഞ്ഞു പോകാറുണ്ട് ഇരുവശങ്ങളിലേക്കും ചെയ്യുമ്പോഴുണ്ടാകുന്ന വൈകല്യമാണ് സ്കോൾയോസിസ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.