എത്ര പഴകിയ ചീത്ത കൊളസ്ട്രോളും ഇല്ലാതാക്കാം..

ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഒത്തിരി ആണ് ഇളക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുക ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട ജീവിതശൈലി രോഗമാണ് കൊളസ്ട്രോൾ.കൊളസ്ട്രോൾ വേരോടെ മാറ്റും ഒറ്റമൂലികൾ കുറിച്ചാണ്. കൊളസ്ട്രോൾ രക്തത്തിൽ കൂടുന്നത് അപകടകരമാണ് ശരീരത്തിൽ കൊളസ്ട്രോൾ ആയി അടിഞ്ഞു കൂടുന്ന കൊഴുപ്പ് ഹൃദയത്തിലേക്ക് രക്തം പമ്പ് ചെയ്യുന്ന ധമനികളിൽ പറ്റിപ്പിടിച്ച് ഹൃദയത്തിലേക്കുള്ള രക്തപ്രവാഹം തടസ്സപ്പെടുത്തുകയും ഹൃദയാഘാതം പോലുള്ള അവസ്ഥകളിൽ നയിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

കൊഴുപ്പുള്ള ഭക്ഷണങ്ങളുടെ ഉപയോഗം വ്യായാമക്കുറവ് ജീവിതശൈലി എന്നിവയാണ് കൊളസ്ട്രോൾ വർധിപ്പിക്കാൻ കാരണം. കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന കുറച്ച് ഒറ്റമൂലികൾ നമുക്ക് പരിചയപ്പെടാം. ആറു കാന്താരിമുളക് ഒരു കഷണം ഇഞ്ചി രണ്ടു തണ്ട് കറിവേപ്പില മൂന്നു തണ്ട് പുതിനയുടെ ഇല 7 വെളുത്തുള്ളി എന്നിവ 4ക്ലാസ് വെള്ളത്തിലിട്ട് തിളപ്പിക്കുക.

ഇത് മൂന്നു ഗ്ലാസ് ആയി മാറുന്നു വരെ തിളക്കണം അതെ വിശേഷം രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ ഒരു ഗ്ലാസും പിന്നീട് ബാക്കിയുള്ളത് ദിവസം മുഴുവനായി കുടിച്ചു തീർക്കുക. ഇത് കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാനുള്ള ഒരു വഴിയാണ്. ദിവസവും നാരങ്ങ വെള്ളവും തേനും ചെറുചൂടുവെള്ളത്തിൽ കലക്കി കുടിക്കുന്നത് നല്ല ഒരു മാർഗമാണ്. കറിവേപ്പില ചിരട്ട കഷണങ്ങൾ എന്നിവ ഒരുമിച്ചിട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളം കുടിക്കുന്നതും ഏറെ നല്ലതാണ്.

50 ഗ്രാം തെങ്ങിന്റെ പേര് കഷ്ണങ്ങളാക്കി നുറുക്കി രണ്ട് ഗ്ലാസ് വെള്ളത്തിൽ ഇട്ട് ഒരു ഗ്ലാസ് വെള്ളം ആകുന്നതു വരെ തിളപ്പിക്കുക ശേഷം ഇത് കുടിക്കാം ഇതും നല്ലൊരു മാർഗമാണ്. ദിവസവും രണ്ടുനേരം ചെരിപ്പില്ലാതെ നടക്കുന്നത് കൊളസ്ട്രോൾ കുറയ്ക്കാനുള്ള ഒരു നാട്ടുവഴി ആണ്. നെല്ലിക്കയും കാന്താരിയും മോരും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നതും നല്ല ഒരു മാർഗമാണ്.