മുറിവുണങ്ങാൻ മാത്രമല്ല കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞാൽ ഞെട്ടും.

കേരളത്തിൽ സുലഭമായി കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച എന്ന ചെടി.സംരക്ഷിത മേഖലകളും ജൈവവൈവിധ്യത്തിനും ഈ സസ്യം ഒരു ഭീഷണിയാണ് തീവ്രമായ വംശവർധനവ് ശേഷിയുള്ള ഈ സസ്യം വിത്തുകളിലൂടെയാണ് പ്രജനനം നടത്തുന്നത്. വിത്തുകളുടെ അടുത്തുള്ള ചെറിയ പട്ടണം ചെറിയ നാരുകളുടെ സഹായത്തോടെ കാറ്റിൽ പറന്നാണ് വിദൂരസ്ഥലങ്ങളിൽ വിത്തുവിതരണം നടത്തുന്നത് അതേസമയം നനവുള്ള മണ്ണിൽ വീഴുന്ന ഈ ചെറിയ കഷണം തണ്ടു പോലും പെട്ടെന്ന് കിളിക്കുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട്.

നിരവധി പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത് മുറി പച്ച ഐ മുപ്പത്തഞ്ച് കാട്ടപ്പ നീലപീലി നൈറ്റ് മെസ്സി പൂച്ചെടി അപ്പൊ ഇനി പേരുകളിൽ ഇത് അറിയപ്പെടുന്നു. ഇതിന് ഒത്തിരി ഔഷധഗുണങ്ങളുള്ള ഒന്നാണ്. കുട്ടി മിക്കയാളുകൾക്കും വളരെയധികം സുപരിചിതമായ ഒന്നുതന്നെയായിരിക്കും കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് ഗുണങ്ങളുള്ള കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ച ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇതിന്റെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഔഷധ ഗുണം നമുക്ക് എല്ലാവർക്കും അറിയുന്നത് ഇതിനെ ഇല ഇടിച്ചു പിഴിഞ്ഞ നീര് മുറിവിൽ പുരട്ടിയാൽ ഉണങ്ങുന്നതിന് ഇത് വളരെ സഹായകരമാണ് ഇതുമൂലം ഉണങ്ങുന്നതിനും വളരെയധികം സഹായിക്കും.

മാത്രമല്ല ഇതിന്റെ ഇലയിട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളത്തിൽ കുളിച്ചാൽ ചിക്കൻ ഗുനിയ ഇല്ലെങ്കിൽ പനി മാറിയതിനു ശേഷം ശരീരത്തിൽ ഉണ്ടാകുന്ന വേദനകൾ എന്നിവയ്ക്ക് വളരെ മികച്ച പരിഹാരം തന്നെയാണ്. കമ്മ്യൂണിസ്റ്റ് പച്ചയുടെ ഇലയിട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് പ്രമേഹം കൊളസ്ട്രോൾ രക്തസമ്മർദ്ദം തുടങ്ങിയ ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങളിൽ നിന്നും മുക്തി നേടുന്നത് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നതാണ്.

മാത്രമല്ല ഇതിന്റെ ഇടയിൽ പല പോഷകങ്ങളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് കാൽസ്യം മഗ്നീഷ്യം ഇരുമ്പ് ആസിഡ് തുടങ്ങിയ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.ഈ ഇലയിട്ട് വെള്ളം തിളപ്പിച്ച് കുടിക്കുന്നത് ശരീരത്തിനുള്ളിലെ ടോക്സിനുകളെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും ഉദരത്തിലെ ജലാംശത്തെ പിഎച്ച് മൂല്യം ക്രമപ്പെടുത്തുന്നതിന് വയറ്റിലെ അൾസർ മൂത്രാശയ രോഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഒരു പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിനും സഹായിക്കും . തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.