ആരോഗ്യത്തിനും കറികൾക്കും അത്യുത്തമം ഈ ഇല.

കറികൾക്ക് സ്വന്തം ലഭിക്കുന്നതിനായി നമ്മൾ വളരെയധികം ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മല്ലിയില എന്നാൽ മല്ലിയില ഇല്ലാത്തപ്പോൾ മലയിലേക്ക് പകരം ചേർക്കാൻ സാധിക്കുന്ന മറ്റൊരു സുഗന്ധ വിളയാണ് ആഫ്രിക്കൻമല്ലി. സുഗന്ധ റാണി ആഫ്രിക്കൻമല്ലി നല്ലൊരു ഔഷധി യും മസാല കൂട്ടളുകൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന സുഗന്ധ ഇലയാണ് . കടുത്ത പച്ച നിറത്തിൽ ഇടതൂർന്ന് വളരുന്ന ഒരു ചെറിയ സത്യമാണ് ഇത് രൂക്ഷഗന്ധമുള്ള ഇലയോടു കൂടിയ ആഫ്രിക്കൻമല്ലി കൊത്തമല്ലി മെക്സിക്കൻ മല്ലി എന്നിങ്ങനെ വ്യത്യസ്ത പേരുകളിലാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

ഇതിൽ ധാരാളമായി ഇരുമ്പ് റൈബോഫ്ലേവിൻ എന്നിങ്ങനെ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു ഇതിൽ സമൂലം ഇട്ട് തിളപ്പിച്ച വെള്ളം പനി ഛർദ്ദി വയറിളക്കം പ്രമേഹം നിമോണിയ മലബന്ധം ശരീരത്തിലെ നീർവീക്കം എന്നിവയ്ക്ക് നല്ല പരിഹാരമാർഗമാണ്. ഇത് ഉണക്കി ഇല ഉപയോഗിച്ച് ഉണ്ടാക്കുന്ന വെള്ളം അതായത് ഔഷധ ചായ കുടിക്കുന്നതിലൂടെ നര പറഞ്ഞാൽ സുഖങ്ങൾക്ക് നല്ല ആശ്വാസം ലഭിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും.

മാത്രമല്ല ആഫ്രിക്കൻമല്ലി ഉപയോഗിച്ച് തയ്യാറാക്കുന്ന ചമ്മന്തി ദഹനശക്തി വർധിപ്പിക്കുന്നതിനുംഇത് വളരെ അധികം സഹായിക്കും. ഇതിൽ ഇരുമ്പ് മാത്രമല്ല കരോട്ടീ കാൽസ്യം സിംഗ് പ്രത്യേക എസൻഷ്യൽ ഓയിലുകളും എന്നിവ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് ഉപയോഗിച്ച് തയ്യാറാക്കുന്ന കഷായം നീർവീക്കം മാറുന്നതിന് കഴിക്കുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

ഇത് നമുക്ക് മണ്ണിലോ ഗ്രൗണ്ട് ബാഗിലോ വളർത്തിയെടുക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. അപ്പീൽ ഉള്ള സ്ഥലങ്ങളിൽ ആഫ്രിക്കൻമല്ലി നല്ലതുപോലെ തഴച്ചുവളർന്നത് ആയിരിക്കും അതുകൊണ്ട് കൃഷിചെയ്യുന്നതിന് വളരെയധികം മാത്രമാണ്. ഇത് നമ്മുടെ വീട്ടിൽ വളർത്തുന്ന അതുകൊണ്ട് തന്നെ കീടനാശിനി ഇല്ലാത്ത നല്ല മല്ലിയില ലഭിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.