തലയിൽ ചൂടുന്നതിനു മാത്രമല്ല മുല്ലപ്പൂ ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ ഏറെ..

മനുഷ്യചരിത്രത്തോളം തന്നെ വളരെയധികംബന്ധപ്പെട്ടുകിടക്കുന്ന പൂക്കളിൽ വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ് മുല്ല. പൂക്കളുടെ ലോകത്ത് ആധുനിക പൂക്കൾ സ്ഥാനങ്ങൾ കയ്യടക്കി എപ്പോഴും മുല്ലപ്പൂ യാതൊരുവിധത്തിലുള്ള മങ്ങലേറ്റിട്ടില്ല എന്ന് മാത്രമല്ല മുല്ലപ്പൂ പ്രാധാന്യം ഒട്ടും കുറവ് സംഭവിച്ചിട്ടില്ല. മുല്ലപോലെ സവിശേഷത അതിന്റെ ഹൃദയഹാരിയായ അതിനെ വെണ്മയും മണവും തന്നെയായിരിക്കും. ജീവിതത്തിലെ തന്നെ മുഹൂർത്തങ്ങൾക്ക് പൂർണത നൽകുന്നതിന് മുല്ലപ്പൂവ് വേണം. പൂജാദി കർമ്മങ്ങൾക്കും മാല കോർക്കുന്ന അതിനും അലങ്കാര ആവശ്യങ്ങൾക്കും.

സുഗന്ധതൈലങ്ങൾ വേർതിരിച്ചെടുക്കുന്നത് മുല്ലപ്പൂവ് ആവശ്യമാണ് മനസ്സിന് ഉണർവേകുന്ന ഉത്തേജനം നൽകുന്ന ഒരു പൂവാണ്. കൂടുതൽ സ്വന്തം ഉള്ളതിനാൽ രാത്രിയിലാണ് മുല്ല പൂക്കൾ വിടരുന്നത്. മുല്ലപ്പൂ വളരെ തിങ്കളായ പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ് ഇത് ഉപയോഗിച്ച് സോപ്പുകൾ പെർഫ്യൂമുകൾ ക്രീമുകൾ ഇനിയെങ്ങനെ പലതരത്തിൽ സൗന്ദര്യവർധക വസ്തുക്കൾ എന്നിവയെല്ലാം തയ്യാറാക്കി കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. എന്നിവയെല്ലാം മുല്ലപൂ വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ്. മുലയുടെ പച്ചില ചവച്ചിറക്കുക അതിലൂടെ വായ്പുണ്ണിന് ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സഹായിക്കും.

മാനസികസംഘർഷം കുറയ്ക്കുന്നതിനും മാനസിക ആയുസ്സും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനും മുല്ലപ്പൂ സുഗന്ധത്തിന് സാധിക്കും . വ്രണങ്ങൾ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ശക്തിയുള്ള മുലയുടെ ഇല മുറിവുകളിലൂടെ അല്ലെങ്കിൽ ശുദ്ര ജീവികളുടെ കടിയേറ്റ സ്ഥലത്തെ ഇടുന്നത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. സ്ത്രീകളിൽ മുലപ്പാൽ വർദ്ധിക്കുന്നതിന് വേണ്ടി സ്ഥ സ്തനങ്ങളിൽ മുല്ലപ്പൂ മറിച്ചിടുകയും സ്തനങ്ങളിൽ മുല്ലപ്പൂ അടിയുടുപ്പുകൾ ഇടയിൽ വയ്ക്കുന്നതും വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

ഇത് മാറിടത്തിന് വലിപ്പക്കുറവ് ഭംഗി നഷ്ടപ്പെടുന്നതിന് കാരണമാകുന്നു അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് വയ്ക്കുമ്പോൾ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കണം സമയം കൂടുതലോ അല്ലെങ്കിൽ പൂക്കളുടെ എണ്ണം അധികമാകുന്നത് പാടില്ല. മുല്ലച്ചെടി കിടപ്പുമുറികളിലും കിടപ്പുമുറികൾ അകത്തളങ്ങളിൽ എല്ലാം വെക്കുന്നത് പലവിധത്തിലുള്ള ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കും. അമിതമായ ഉത്കണ്ഠ കുറയ്ക്കുന്നതിനും നാഡി ഞരമ്പുകളെ ബലപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. ശാരീരിക മാനസികമായ ഉത്തേജനവും നൽകുന്നു. ശരീരത്തിലെ ഹോർമോൺ ബാലൻസ് നിലനിർത്തുന്നതിന് സഹായിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിനു വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.