അവണക്കിന്റെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ…

വളരെ പണ്ടുമുതൽ തന്നെ ഔഷധപ്രയോഗങ്ങൾക്ക് വളരെയധികം ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ആവണക്ക്. വാതരോഗങ്ങൾക്കുള്ള ഉത്തമ ഔഷധം എന്ന നിലയിൽ ഇത് വളരെയധികം ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചിരുന്നു. ഇതിന്റെ എണ്ണ വേര് ഇല എന്നിവയെല്ലാം ഔഷധ യോഗ്യമുള്ളവയാണ്. അവളെ കണ്ണിന് ഇംഗ്ലീഷിലെ കാസ്റ്റർ ഓയിൽ പ്ലാന്റ് എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്.

നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടങ്ങളിൽ വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. പ്രധാനമായും ഇത് രണ്ടുതരത്തിലാണ് ഉള്ളത്. ചുവന്ന ആവണക്കും വലുതാവണക്കും വെളുത്ത ആവണക്കെണ്ണ ഇലയും തണ്ടും പച്ചയായിരിക്കും ഒരു ചാരം തരത്തിൽ ഒരു പൊടിപടലം കാണാം അതുകൊണ്ടാണ് ഇതിനെ വലുതാവണ എന്ന് പറയുന്നത് വെള്ളക്ക് വളരെയധികം ഔഷധമൂല്യമുള്ള ഒന്നുതന്നെയാണ്. ഇതിന്റെ ഇലവേര എന്ന എന്നിവ വളരെ പ്രാധാന്യമുള്ളതാണ് അതുകൊണ്ടുതന്നെ വ്യവസായിക അടിസ്ഥാനത്തിൽ ഇത് കൃഷി ചെയ്തും വരുന്നുണ്ട്.

ഇതൊരു ഉത്തമ വാതരോഗസംഹാരിയാണ്. മാത്രമല്ല സന്ധിവേദനയ്ക്ക് ഇല ചൂടാക്കി വെച്ചുകെട്ടുന്നത് ആശ്വാസപ്രദം ആയിരിക്കും അതുപോലെതന്നെ വിത്ത് അരച്ചിടുന്നത് കുരു പൊട്ടാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. ആർത്തവ ക്രമീകരണം പല്ലുവേദന നീര് എന്നിവയ്ക്കെല്ലാം അവൾക്കൊരു പ്രത്യേക ഔഷധമാണ്. സിദ്ധവൈദ്യത്തിൽ അവൾക്ക് ഗുരുവിനെ മുത്തേ എന്നാണ് വിളിക്കുന്നത് നിരവധി രോഗങ്ങളുടെ പ്രതിവിധി കാണുന്നതിന്.

ഒത്തിരി ഔഷധങ്ങൾ നൽകുന്ന ഒന്നാണ് ഇത്. അതുപോലെതന്നെ ഇന്ന് മിക്കവരും കാലാവസ്ഥാവ്യത്യാസം മൂലം പ്രധാനമായും വരുന്ന ഒന്നാണ് ജുമാ ചുമ മാറുന്നതിന് തൊണ്ടക്കുഴിയിൽ അല്പം പുരട്ടിയാൽ വളരെയധികം നല്ലതാണ്. വിരശല്യം മാറുന്നതിന് 5 ആവണക്കെണ്ണ നീരും കയ്യോന്നി നീരും കഴിക്കുന്നത് ഇത്തരത്തിലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വളരെ വേഗത്തിൽ പരിഹാരം കാണും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.