ശതാവരി എന്ന സസ്യത്തിന് അത്ഭുതഗുണങ്ങൾ..

മിക്കവാറും എല്ലായിടത്തും വളരെയധികമായി കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ശതാവരി. ഇത് ആയുർവേദത്തിലെ ജീവന് പഞ്ച മൂലത്തിൽ ഉൾപ്പെട്ടിട്ടുള്ള ഒരു പ്രധാനപ്പെട്ട സസ്യമാണ്. നിരവധി ഔഷധ ഗുണങ്ങൾ ഉള്ളതിനാൽ ഇതിനെ ദശ വീര്യ എന്നും വിളിക്കുന്നുണ്ട്. ആവശ്യമായ പോഷക ഗുണങ്ങൾ ഒത്തുചേർന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യം തന്നെയാണ് ശദാവരി. ഇതു മിക്ക സ്ഥലങ്ങളിലും വാണിജ്യാടിസ്ഥാനത്തിൽ കൃഷി ചെയ്യപ്പെടുന്നുണ്ട്. സ്ത്രീ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഉള്ള ഒരു ഉത്തമ പരിഹാരം.

ആയി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് മലബന്ധം നെഞ്ചെരിച്ചിൽ പ്രമേഹം അൾസർ മൂത്രനാളിയിലെ അണുബാധ ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ ഉത്കണ്ഠ സമ്മർദ്ദം ദഹന സംബന്ധമായ തകരാറുകൾ, മാനസികാവസ്ഥ, ഫോർട്ട്ലിറ്റി പ്രശ്നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ഏതൊരു ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഇത് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഒന്നാണ്. ശ്വാസകോശ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ അതായത് ചുമ ജലദോഷം ശ്വാസംമുട്ടൽ ടോൺസിലൈറ്റിസ് ബ്രോങ്കൈറ്റിസ് എന്നിവയ്ക്ക് പരിഹാരം.

കാണുന്നതിന് ഇത് ഭക്ഷണത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്തുന്നത് വളരെയധികം സഹായകരമാണ്. മാനസിക സമ്മർദ്ദം കുറയ്ക്കുന്നതിന് അതായത് ജീവിതത്തിലെ പല ഘട്ടങ്ങളിലും സമ്മർദ്ദം ഉൽക്കണ്ഠ മിക്കവാറും എല്ലാ ആളുകളെയും ബാധിക്കുന്നുണ്ട് ഇത്തരം പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഒരു പരിധിവരെ അയ്യപ്പ നൽകുന്നതിന് ഇത് വളരെ അധികം സഹായിക്കും ശതാവരി കഴിക്കുന്നത്.

വഴി ശരീരത്തിൽ എൻഡോർഫിൻ ഉകൾ സെറാടോണിൻ സഹായിക്കുന്നു ഹോർമോണുകൾ സ്വർഗ്ഗത്തെയും ഉൽക്കണ്ഠയും നേരിടുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കും. ദഹനം മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് നിങ്ങളുടെ കുടലിനെ ശുദ്ധീകരിക്കുന്ന ഒരു ക്ലെൻസർ ആണ് ശതാവരി മുകളിലുള്ള വിഷാംശത്തെ പുറന്തള്ളുകയും ശരീരത്തിലെ ദഹന പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.