കർഷകർക്ക് ഏറ്റവും പ്രിയപ്പെട്ട ഇല, ഔഷധ ഗുണങ്ങളേറെ..

നാട്ടിൽ വളരെയധികം സുപരിചിതവും എന്നാൽ വളരെ മതിപ്പു നൽകാത്തതും ആയ എന്നാൽ കുറച്ച് വർക്ക് വളരെയധികം പ്രയോജനകരമായ ഒരു സസ്യമാണ് ശീമക്കൊന്ന. ശീമക്കൊന്നയുടെ പൂക്കൾ കാണാൻ നല്ല ഭംഗി ആണെങ്കിലും പ്രത്യേകിച്ച് സുഗന്ധം ഒന്നുമില്ലാത്തതുകൊണ്ട് തന്നെ പരിഗണിക്കുന്നില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം. ശീമ കൊന്ന ഇപ്പോഴത്തെ മധ്യവയസ്കരിൽ ഒരു ഗൃഹാതുരത്വം ഉയർത്തുന്ന ഒരു സസ്യമാണ്. കർഷകർക്ക് വളരെയധികം പ്രിയപ്പെട്ടവനാണ് സിനിമ പോകുന്ന കാരണം ശീമക്കൊന്ന ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ വളരെയധികം.

ഫലപുഷ്ടി ഉണ്ടാകുന്നതിനെ വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ശീമക്കൊന്നയുടെ ഇലയും തണ്ടും പൊട്ടിച്ചെടുത്ത് അതിനെ വളമായി ഉപയോഗിക്കാം സഹിക്കും. ഇത് വിളവുകൾ കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ് വിളവുകൾ നല്ലതുപോലെ ലഭിക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ് മാത്രമല്ല മറ്റൊരു പ്രത്യേകത അന്തരീക്ഷത്തിലെ നൈട്രജനെ വലിച്ചെടുത്ത് വിളകൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാവുന്ന രൂപത്തിൽ ശേഖരിച്ചു വയ്ക്കും എന്നുള്ളതാണ്.

മാത്രമല്ല ശീമക്കൊന്നയുടെ വേരുകൾ ആഴത്തിൽ മണ്ണിലേക്ക് ഇറങ്ങിച്ചെന്നു സസ്യം മൂലകങ്ങൾ വലിച്ചെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നു അതുകൊണ്ടുതന്നെ സീമക്കൊന്ന ഇല വളമായി ഇടുന്നത് മറ്റുള്ള വിളക്ക് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണ്. കർഷകരെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഏറ്റവും വലിയ ഒരു ജൈവ എലിവിഷം കൂടിയാണ് ശീമക്കൊന്ന. കർഷകദിന ശല്യം ചെയ്യുന്നില്ല.

കളെ തുരത്താൻ ഇതിലും നല്ല ഒരു ജീവൻ മാർഗ്ഗം വേറെയില്ല. ജീവിക്കുന്ന ഇലയും തോലും കൂടി ചതച്ചു പിഴിഞ്ഞെടുത്ത നീരിൽ പ്രിയപ്പെട്ടതാണ് ഭക്ഷണത്തിൽ പുരട്ടി കളികൾ വരുന്ന വഴിയിൽ തന്നെ നശിക്കുന്നതിന് കാരണമാകും. കന്നുകാലികളെയും മറ്റു അടി ശല്യം മുകളിൽ നിന്ന് കാത്തു രക്ഷിക്കുന്നതിന് ശീമക്കൊന്ന ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.