കുമ്മട്ടി പുല്ല് എന്ന ചെടിയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ…

കേരളത്തിൽ ഉടനീളം കാണപ്പെടുന്ന ഒരുതരം പുല്ലാണ് പർപ്പടകപുല്ല്. ഇത് വളരെയധികം ചെറിയൊരു ഔഷധസസ്യമാണ്. പുറപ്പെട്ട പുല്ലിന് കുമ്മാട്ടി പുല്ലേ എന്ന പേരിലും അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. സാധാരണ ഏത് കഷായത്തിന് വേണ്ടിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. നിലത്ത് പറ്റിച്ചേർന്ന് വളരുന്ന ഇവ ഒരുപക്ഷേ മാക്സിമം സെന്റീമീറ്റർ വരെ ഉയരത്തിൽ വളരാറുണ്ട്. ധാരാളം വിത്തുകൾ ഈ ചെടിക്ക് ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ പലരും ഇത് നട്ടുവളർത്താറില്ല .

കേരളത്തിലെ നാട്ടിന് പുറങ്ങളിലും റോഡ് അരികളിലും ധാരാളമായി കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ്. ഇതിനെ കുമ്മാട്ടി പുല്ലേ എന്നും പപ്പട പുല്ലേ എന്ന് വിളിക്കാറുണ്ട്. വിശ്വാസാചാരങ്ങളുമായി വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒന്നാണ് ഈ പുല്ല് തൃശ്ശൂര് പാലക്കാട് വയനാട് തുടങ്ങിയ ജില്ലകളിൽ പ്രചാരത്തിലുള്ള ഒരു നാടൻ കലാരൂപമാണ് കുമ്മാട്ടി. പ്രത്യേകിച്ച് തൃശൂർ നഗരത്തിൽ ഇത് വളരെയധികം പ്രശസ്തമാണ്. തൃശ്ശൂര് നഗരത്തിൽ ഉള്ള ദേശക്കാർ ഓണത്തിനോട് അനുബന്ധിച്ച് കുമ്മാട്ടി കളി കളിക്കാറുണ്ട്.

കുമ്മാട്ടി കെട്ടുന്നത് പർപ്പടക പുല്ലുകൊണ്ടാണ്. അതുകൊണ്ടാണ് പർപ്പട്ട പുല്ലനെ കുമ്മാട്ടി പുല്ലേ എന്ന പേര് വരാൻ കാരണമായത്. ശരീരം മുഴുവനും കുമ്മാട്ടി പുല്ലേ അഥവാ പർപ്പടക പുല്ലേ കെട്ടുകയാണ് പതിവ്. അത് ലഭിച്ചില്ലെങ്കിൽ ഉപയോഗിച്ച് കിട്ടും. കൂടുതലും കുമ്മാട്ടി ഉപയോഗിച്ചാണ് കിട്ടുന്നത്. ഇത് ദേഹത്ത് മുഴുവൻ വെച്ച് കിട്ടി ചെണ്ടയുടെ താളത്തിലാണ് ഇത് കളിക്കുന്നത്.

ദഹമാസകലം പുല്ലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് മുടി പേടിക്കുന്ന രൂപത്തിലാണ് കുമ്മാട്ടികൾ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നത്. കുമ്മാട്ടി കളികളുടെ നിലനിൽപ്പ് തന്നെ ഈ പുല്ലിനെ ആശ്രയിച്ചാണ് എന്ന് വേണമെങ്കിൽ പറയാൻ സാധിക്കും. കുമ്മാട്ടി പുല്ല് വളരെയധികം ഔഷധഗുണമുള്ള ഒന്നാണ്. ഇത് ശരീരത്തോട് ചേർത്ത് കെട്ടുമ്പോൾ വളരെയധികം സുഗന്ധം ഉണ്ടാവുകയും ചെയ്യും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.