ഏഴിലംപാലയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

നമ്മുടെ നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ വളരെയധികം കണ്ടുവരുന്ന ഒരു സുപരിചിതമായ സസ്യമാണ് ഏഴിലം പാല എന്നത്. ഏഴിലും പാലം എന്നാണ് ഇതിനെ പൊതുവേ അറിയപ്പെടുന്നത് ഇംഗ്ലീഷിൽ ഇതിന് ഡബിൾസ് ട്രീ എന്നുംഅറിയപ്പെടുന്നു.മലയാളത്തിൽ തന്നെ യക്ഷിപ്പാല ദൈവപാല മംഗലപ്പാല് ഗന്ധപുഷ്പ മുക്കംപാല എന്നിങ്ങനെ പല പേരുകളിലാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. ആഫ്രിക്ക അമേരിക്കൻ ന്യൂസിലൻഡ് ഓസ്ട്രേലിയ തുടങ്ങിയ നാടുകളിൽ ഇത് വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്നു. ഇതിന്റെ ഇലകൾക്ക് ഇതളുകൾ ഉള്ളതുകൊണ്ടാണ് ഇതിനെ ഏഴിലം പാല എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്നത്.

ഐതിഹ്യങ്ങളിൽ യക്ഷിയുമായി വളരെയധികം ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഒരു പാലം ആണിത്.ഈ ചെടിയുടെ പുഷ്പങ്ങൾക്ക് രൂക്ഷമായ ഗന്ധമാണ്.ഈ ദീർഘനേരം ഈ ഗന്ധം വിശ്വസിക്കുകയാണെങ്കിൽ മനമായക്കം ഉണ്ടാകുന്നതായിരിക്കും.നവംബർ മുതൽ ജനുവരി വരെയുള്ള അതായത് തണുപ്പുള്ള സമയത്താണ് ഈ പാലപ്പൂവ് പൂക്കുന്നത്. വിത്ത് വിതരണം ചെയ്യുന്നത് വിത്ത് വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ നശിച്ചു പോകുന്നതുകൊണ്ടും കീടങ്ങൾ നശിപ്പിക്കുന്നതു കൊണ്ടുംസ്വാഭാവികമായ പുന്നൂൽപാദനം കുറവാണ്.

ഇതിന്റെ കാര്യം മരത്തിൽ നിന്ന് ശേഖരിച്ച് തുണികൊണ്ട് മൂടി വെയിലത്ത് ഉണക്കി പൊട്ടിച്ചെടുത്ത നഴ്സറികളിൽ ഇതിനെയും മുളപ്പിക്കാൻ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഓരോ ഫലത്തിനും പെൻസിലിന്റെ വണ്ണവും 30 മുതൽ 60 സെന്റീമീറ്റർ വരെ നീളവും ഉണ്ടാകും. ജോഡികൾ ആയിട്ടാണ് കാണപ്പെടുന്നത് പരാഗണ സമയത്ത് ചുറ്റും പറക്കുന്ന പൂമ്പൊടി ചിലരിൽ അലർജി സൃഷ്ടിക്കുന്നതാണ്.

ഔഷധഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാമാണ് മുഖം തൊലി വേരെ പൂവ് കായ എന്നിവയെല്ലാം വളരെയധികം ഔഷധിയോഗ്യമായിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്.ആയുർവേദത്തിൽ വിവാദ പിത്ത രോഗങ്ങൾക്കും മലേറിയ അപസ്മാരം ദഹന കുറവ് പനി തുടങ്ങിയ രോഗങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു. മരത്തിന്റെ ഉണങ്ങിയ തൊലിയും മലേറിയ ബാധിച്ചവരെ പനി ക്രമമായ സാവകാശം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ഉപയോഗിക്കും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.