ഉഴിഞ്ഞ എന്ന ചെടിയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

വളരെയധികം പ്രാധാന്യമുള്ള ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ഒഴിഞ്ഞ എന്നത് സംസ്കൃതത്തിൽ ഇതിനെ ഇന്ദ്രവല്ലി എന്ന പേരിലാണ് അറിയപ്പെടുന്നത് വള്ളിയുഴിഞ്ഞ പാല് രൂപം കറുത്ത കുന്നി നിരവധി പേരുകളിലാണ് ഒഴിഞ്ഞ അറിയപ്പെടുന്നത് ആരോഗ്യപരിപാലനത്തിൽ മനുഷ്യർക്ക് ഒപ്പം മൃഗങ്ങൾക്കും ഈ സസ്യം ഉപകാരപ്പെടുന്നു. ഇതിൽ ധാരാളമായി ആൻഡ് കലവറയാണ് ഇത് ശരീരത്തിന്റെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും കാൻസർ ചികിത്സ രംഗത്ത് നല്ലൊരു പ്രതിവിധിയായി കണ്ടെത്തിയിരിക്കുന്ന.

ഒരു ഔഷധ മരുന്ന് കൂടിയാണ് ഉഴിഞ്ഞേ എല്ലാം മുടിക്ക് തിളക്കം നൽകുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നത് മാത്രമല്ലമുടിയുടെ ആരോഗ്യത്തിനും മുടിക്ക് നല്ല ഷാമ്പുമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ഇത് ഇട്ട് കാച്ചിയ എണ്ണ കൂടി കുഴിച്ച തടയുന്നതിനും മുടി സമൃദ്ധമായി വളരുന്നതിന് വളരെയധികം പ്രയോജനകരമാണ്. പുഴുങ്ങി എന്നത് സമൂലം ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് സന്ധിവാതം പനിക്ക് പ്രതിവിധിയായി ആയുർവേദത്തിൽ വളരെ കാലങ്ങളായി തന്നെ ഉപയോഗിച്ചുവരുന്ന ഒന്നാണ്.

മാത്രമല്ല നാഡീസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾക്കും മൂലക്കുരുവിനും മലബന്ധത്തിനും ചികിത്സയ്ക്കായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്നു ഒന്നാണ്. സ്ത്രീകൾക്ക് സുഖപ്രസവം ലഭിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉത്തമമായ മരുന്നാണ് ഇത് മാത്രമല്ല സന്ധിവാതത്തിനും ഒഴിഞ്ഞയുടെ ഇലകൾ പേസ്റ്റ് രൂപത്തിൽ ആക്കി പുരട്ടുന്നതും ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. ഉഴിഞ്ഞയുടെ നീര് ദുർ മേസ് കുറയ്ക്കുന്നതിന് വളരെയധികം ഉത്തമമായ ഒന്നാണ്.

ഒഴിഞ്ഞിക്ക പ്രത്യേകം സ്ഥാനമായുർവേദത്തിൽ ഉണ്ട് പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് ഇത് വളരെ ഉത്തമമായ മരുന്നാണ്. ആർത്തവ സംബന്ധമായ ക്രമക്കേടുകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഉഴിഞ്ഞയുടെ ഇല ഉപയോഗിക്കുന്നത് പണ്ടുകാലം മുതൽ തന്നെ പതിവായിരുന്നു ഇത് ആരോഗ്യത്തിനും വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്.മലബന്ധം പോലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്കും ഇത് വളരെയധികം നല്ല പരിഹാരമാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.