നെഞ്ചിലെ ഈ ഭാഗങ്ങളിൽ ഉള്ള വേദനകൾ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കുക..

ഇന്നത്തെ കാലത്തെ നെഞ്ചുവേദന പോലെയുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ വളരെയധികം വർധിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.എല്ലാ ഹൃദ്രോഗം നെഞ്ചുവേദന ആയിട്ട് അല്ല വരുന്നത്. മാത്രമല്ല എല്ലാ നെഞ്ചുവേദന ഹൃദ്രോഗം അല്ല. പലരുടെയും സംശയമാണ് നെഞ്ചത്ത് ഇടത് ഭാഗത്ത് വേദന വരുന്നത് അതുപോലെ വലുത് വരുന്ന വേദനകൾ ഹൃദയത്തിന് വേദനയാകുമാ എന്നത്.ആദ്യം നിവേദനമായി ഒരു രോഗിയെ ഡോക്ടറെ സമീപിക്കുമ്പോൾ ഡോക്ടർ നോക്കുന്നത് നിങ്ങൾക്ക് ഹൃദ്രോഗം വരുന്നതിനുള്ള സാധ്യത ഉണ്ടോ എന്നാണ്.

നിങ്ങൾ ഹൈസ്കൂൾ പെട്ട ഒരു ജി ആണോ എന്ന് അത് അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ നെഞ്ചുവേദന നിസ്സാരമായി തള്ളിക്കളയേണ്ട ഒന്നല്ല. ഈസി ജി രക്തം മുതലായവതുടങ്ങിയ പ്രൈമറി ആയിട്ടുള്ള കാര്യങ്ങൾ ആണ് ആദ്യം ചെയ്യുക.അതിനുശേഷം ഇത് വെറുതെ രക്തക്കുഴലുകളിൽ ബ്ലോക്കുകൾ ഉണ്ടായതുകൊണ്ടാണ് എന്ന് തോന്നുകയാണെങ്കിൽ ആൻജിയോഗ്രാംടെസ്റ്റിന് വിധേയനാക്കും അതിനുശേഷം ഇതിൽ ബ്ലോക്ക് കണ്ടു പിടിക്കുകയാണെങ്കിൽ. അതിനെ കൊറോണറി ആർട്ടറി ഡിസീസ് എന്ന് പറയും.

ഈ അസുഖത്തെ മരുന്നുകൊണ്ട് അല്ലെങ്കിൽബൈപ്പാസ് സർജറി കൊണ്ട് ചികിത്സിക്കേണ്ടത്. എല്ലാവർക്കും നെഞ്ചുവേദന ഇത് കാണണമെന്നും ഇല്ല അമിതമായ വിയർപ്പ് ക്ഷീണം നെഞ്ചിലെ നടു ഭാഗത്തായി ബലം കുറവ് കൂടുതൽ നടക്കുമ്പോൾ അല്ലെങ്കിൽ കോവണി കയറുമ്പോൾ കൂടുതൽ അസ്വസ്ഥത അനുഭവപ്പെടുക. അല്പസമയം അറസ്റ്റ് ചെയ്യുമ്പോൾ ഈ അസ്വസ്ഥത പോകുന്നതായിരിക്കും.

ഹൃദയമിടിപ്പ് വളരെയധികം ആയി തോന്നും തലകറക്കം പോലുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും. നെഞ്ചുവേദന വരുമ്പോൾ ഇത് ഹൃദയത്തിന്റെ പ്രശ്നമാണ് എന്ന് ആദ്യം പരിശോധിക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അമിതമായ ഡയബറ്റിക്സ് രക്തസമ്മർദം അമിതവണ്ണം പുകവലി മദ്യപാനം എന്നിവ ഉള്ളവരിൽ ഇത്തരത്തിലുള്ള രോഗ സാധ്യതകൾ വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.