പുളിയാറിലാ എന്ന ചെടി ചില്ലറക്കാരി അല്ല.

നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടത്ത് കാണുന്ന പല സസ്യങ്ങളും നിരവധി ഔഷധഗുണങ്ങൾ നിറഞ്ഞതാണ് ഇത്തരത്തിൽ നമ്മുടെ ചുറ്റുവട്ടം റോഡരികലും വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് പുളിയാറില്ല. ഔഷധഗുണമുള്ള പക്ഷിയോഗ്യമായി നാട്ടുവൈദ്യത്തിലും ആയുർവേദത്തിൽ വളരെയധികം പരാമർശിക്കപ്പെടുന്നതും അതുപോലെ തന്നെ ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നത് അതുപോലെ പല അസുഖങ്ങൾക്കും വരുന്നതായി ഉപയോഗിക്കപ്പെടുന്നതുമായ ഒന്നാണ് പുലിയാറില്ല എന്നത് പുളിയാറിയിലെ ഉപയോഗിക്കുന്നതുകൊണ്ട്.

ഒത്തിരി ആരോഗ്യഗുണങ്ങളാണ് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത് ഇത് നമ്മുടെ ആരോഗ്യത്തിന് അത്യുത്തമം ആയിട്ടുള്ള ഒന്നാണ്. പുളിയാറിയിൽ ഉപയോഗിക്കുന്നതുകൊണ്ട് എന്തെല്ലാം ഔഷധഗുണങ്ങളാണ് നമുക്ക് ലഭിക്കുന്നത് എന്ന് നോക്കാം ദഹന വ്യവസ്ഥയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാത്തരം അസുഖങ്ങൾക്കുള്ള ഒരു മികച്ച പരിഹാരമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ഇത്. അംല രസമാണ് ഇതിനുള്ളത് മാത്രമല്ല ഇത് കഴിക്കുമ്പോൾ എരിവ് ചവർപ്പ് മധുരം എന്നിവയും നേരെ തോതിൽ അനുഭവപ്പെടുന്നതായിരിക്കും.

നിലംപറ്റി വളരുന്ന ഈ ചെടിയിലകൾക്ക് ചിത്രശലഭത്തോടെ വളരെയധികം സാദൃശ്യമുണ്ട്. ഇതിൽ ധാരാളമായി ഇരുമ്പ് കാൽസ്യം ജീവകങ്ങളായ ബി സി കെ പൊട്ടാസ്യം എന്നിവ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് മാത്രമല്ല ജലം പ്രോട്ടീൻ ഫ്ലവനോയിഡുകൾ ബീറ്റ കരോട്ടിൻ നിയാസിൻ ഫാറ്റി ആസിഡുകൾതാനിന് എന്തെങ്കിലും നിരവധി ഘടകങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇതിനെ ഒത്തിരി ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

ത്രിദോഷ ഹരി ആയിട്ടാണ് ഇതിനെ പൊതുവെ അറിയപ്പെടുന്നത് കൂടാതെ പനി ശരീരവേദന ആർത്തവ സംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ വയറിളക്കം നേത്രസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾക്കുള്ള മികച്ച പരിഹാരമാർഗ്ഗം തന്നെയായിരിക്കും. വിറ്റാമിൻ ശ്രീ ധാരാളം ഉള്ളതിനാൽ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ്. അണുബാധകൾക്ക് എതിരെ പോരാടുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.