ചിറ്റമൃത് എന്ന ഔഷധസസ്യത്തിന്റെ ഗുണങ്ങൾ.

വളരെയധികം ഔഷധ പ്രാധാന്യമുള്ള മരങ്ങളെ ചുറ്റിവളരുന്ന ഒരു വള്ളിച്ചെടിയാണ് ചിറ്റമ്മർദ്ദം ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന വിധ രോഗങ്ങളെ അകറ്റുന്നതിനും മരണത്തെ ഇല്ലാതാക്കുകയും ചെയ്യും എന്നാണ് ആയുർവേദം പറയുന്നത്. ചിറ്റമൃത വളരെയധികം ഔഷധ പ്രാധാന്യം കൂടുതലാണ് ചുറ്റമൃത തണ്ടിനെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ ഏറെയാണ് വേരും ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഒന്ന് തന്നെയാണ്. ശക്തമായ പ്രതിരോധശേഷി വളർത്തിയെടുക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ചിറ്റമൃത എന്നത്.

പുരാതനകാലം മുതൽ തന്നെ വളരെയധികം ചിറ്റമൃതം നമ്മുടെ പണ്ടുകാലമുള്ളവർ ഉപയോഗിച്ചത്. ആയുർവേദ വിധിപ്രകാരം തയ്യാറാക്കുന്ന പലകഷയങ്ങളും തയ്യാറാക്കി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം ഉത്തമമായിട്ടുള്ള ഒന്നാണ് നൽകുന്ന ഗുണങ്ങൾ എന്തെല്ലാം ആണ് എന്ന് നോക്കാം.ഒത്തിരി സുഖങ്ങൾക്കുള്ള പ്രതിവിധിയെ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ചിറ്റമൃത് ഡെങ്കിപ്പനി മലേറിയ മുതലായവയുടെ ലക്ഷണങ്ങൾ കുറയ്ക്കുന്നതിന് ആന്റിബയോററ്റിക് ആയ ചിറ്റമൃത സാധിക്കുമെന്നാണ് പല പഠനങ്ങളും പറയുന്നത്.

അതുപോലെതന്നെ രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.ദഹനം സുഗമമാക്കുന്നതിനും അരഗ്രാം ചിറ്റമൃത് പൊടിച്ചത് നെല്ലിക്കയും ശർക്കരയും ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് മലബന്ധം പോലെയുള്ള പ്രശ്നങ്ങൾക്ക് വളരെ വേഗത്തിൽ തന്നെ പരിഹാരം കണ്ടെത്തുന്നതിന് സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. ശരീരത്തിൽ നിന്നും വിഷമങ്ങളെ നീക്കിയത് എത്തും ശുദ്ധിയാക്കുന്നതിനും രോഗകാരികളായ ബാക്ടീരിയകളെ പ്രതിരോധിക്കുന്നു മാത്രമല്ല കരൾ രോഗവും.

മൂത്രനാളിലെ അണുബാധയും തടയുന്നതിനും ചിറ്റമൃത വളരെയധികം നല്ല ഒരു മരുന്നാണ്. വനിതാ ചികിത്സയിലും ഇത് വളരെയധികം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട് ഇന്ന് വളരെയധികം കാണപ്പെടുന്ന ഒന്നാണ് ജീവിതശൈലി രോഗങ്ങൾ എന്നത് ടൈപ്പ് ടു പ്രമേഹ ചികിത്സയ്ക്ക് ചിറ്റമൃത ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഇത് ഒരു ഹൈപ്പോലൈസീമിക് ഏജന്റായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു. ഉൽക്കണ്ഠ വിഷാദം എന്നിവ അകറ്റുന്നതിനും ഓർമ്മശക്തി മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും മനസ്സിനെ നല്ല രീതിയിൽ ശാന്തമാക്കുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം സഹായിക്കും.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.