എരിവള്ളി ചെടിയുടെ ഔഷധഗുണങ്ങൾ..

നാട്ടിൻപുറങ്ങളിൽ കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ഇനം പള്ളിച്ചടിയാണ് വാദക്കൊടി എന്ന ചെടി എരുവള്ളി കരിപ്പക്കൊടി കുരുപ്പക്കൊടി കുറുപ്പ് കുടി തലവേദന വള്ളി വാദം കൊല്ലി എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത് കിഴങ്ങുകൾ ആവുന്ന വേരുകൾ ഒരു ഔഷധസസ്യമാണ് ഇത്.തണ്ടുകളും മുകുളങ്ങളും ഇടതു വളരുന്ന സസ്യമാണിത്. മാത്രമല്ല രോമമുള്ള വേരുകളും കിഴങ്ങു സ്വഭാവമുള്ള പേരുകളാണ് ഇതിനുള്ളത്. പടർന്നു വളരുന്ന ഒരു കുറ്റിച്ചെടിയാണ് വാതകുല്ലി.

കേരളത്തിലെ എല്ലായിടത്തും കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ഔഷധസസ്യമായിരുന്നു ഇത് വള്ളിപ്പടർപ്പുകളായി പല പ്രദേശങ്ങളിൽ ആയിരുന്നു. എന്നാൽ ഇന്നത്തെ കാലത്ത് ഇത് വളരെയധികം അപൂർവമായി മാത്രമേ കാണപ്പെടുന്നുള്ളൂ. ഇന്ന് ഇതിനെ ചിലർ അലങ്കാര സസ്യമായി തോട്ടങ്ങളിലും ഉദ്യാനങ്ങളിലും നട്ടുപിടിപ്പിക്കുന്നുണ്ട് വളരെയധികം ആകർഷണീയമായ ഒരു പ്രത്യേക തരം പച്ചനിറം ഉള്ളതാണ്. തിരകൾ ചതച്ചെടുക്കുമ്പോൾ വളരെയധികം ദുർഗന്ധം ഉണ്ടാകുന്നതായിരിക്കും വേരിനും.

തണ്ടിനും ശക്തമായ മണമുണ്ട് ഒക്ടോബർ ഏപ്രിൽ മാസങ്ങളിൽ ആണ് പുഷ്പിക്കുന്നത് ചെറുതാണെങ്കിലും മനോഹരമായ വെളുത്ത പൂക്കൾ കുലകൾ ആയി സസ്യത്തിൽ കാണപ്പെടുന്നു. ഈ സസ്യത്തിന്റെ പേരുകൾ കിഴങ്ങ് രൂപത്തിലാണ്. ഇതിന്റെ തണ്ട് നട്ട് പുതിയ ചെടികൾ ഉണ്ടാക്കാം. ആയുർവേദത്തിൽ പിത്തം കുഷ്ടം വീക്കം മുറിവുകൾ അൾസർ ചർമരോഗങ്ങൾ എന്നിവയുടെ ചികിത്സയിൽ ഈ ചെടി വളരെയധികമായി ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.

ഇതല്ലാത്ത തരത്തിലുള്ള തലവേദനകളെയും സുഖപ്പെടുത്തുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. സോറിയാസിസ് ചൊറിച്ചിൽ ചർമ്മ അലർജി എന്നിവയ്ക്ക് പേര് തണ്ട് എന്നിവ അരച്ച് ഭാഗ്യമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും.മലേറിയ വിവിധതരത്തിലുള്ള പനികൾ തലവേദനകൾ എന്നിവ ഒഴിവാക്കുന്നതിനും ഇതുപയോഗിച്ചുവരുന്നു. മുറിവുകൾ അണുബാധ എന്നിവയ്ക്ക് സമൂലം മറിച്ച് 9ദിവസം ബാധിച്ച ഭാഗത്ത് ഭാഗ്യം ആയി ഉപയോഗിക്കാറുണ്ട്.തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.