ദഹന സംബന്ധമായ ഒത്തിരി അസുഖങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം മാർഗ്ഗം ആനച്ചുവടി..

നിലം പറ്റി വളരുന്ന ഒരു ഔഷധച്ചെടിയാണ് ആനച്ചുവടി.സസ്യത്തിൽ ജൈവകാന്തം അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.ഭൂമിയിൽ ഇരുമ്പിന്റെ അംശം ധാരാളമായിട്ടുണ്ട്.ഈ സസ്യം തണലുകളിൽ വളരാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്ന സസ്യമാണ്.സമൂലം ഔഷധ യോഗ്യമാണ് ആനച്ചുവടി. ഒറ്റമൂലിയായി നാട്ടുവൈദ്യങ്ങളിൽ വളരെയധികം തന്നെ പണ്ടുകാലം മുതൽ തന്നെ ഉപയോഗിച്ചു വരുന്ന ഒന്നാണ്.ഒത്തിരി ഔഷധ ഉപയോഗങ്ങളുണ്ട് അതായത് ദഹന വ്യവസ്ഥയെ ശക്തമാക്കുന്ന ഇവ പക്ഷിയോഗ്യമാണ് ഇവയുടെ ഇലയുടെ ജ്യൂസ് കഴിക്കാൻ സാധിക്കുന്നതാണ്. അരിഭക്ഷണം വേവിക്കുമ്പോൾ അതിലിട്ട് വേണമെങ്കിൽ കഴിക്കാൻ സാധിക്കും.

മരുന്നു കഞ്ഞിയിലെ ഒരു ചേരുവ തന്നെയാണ് ഇത്. ഹൃദയം തലച്ചോറിന് ഇവിടെ പ്രവർത്തനത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. രോഗം പ്രമേഹം പാമ്പ് വിഷം പനി മൂത്രക്കടച്ചൽ വയറിളക്കം ഗുണോറിയ ശ്വാസകോശ രോഗങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് ഔഷധമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കും. മലദ്വാര സംബന്ധമായ രോഗങ്ങൾക്ക് ഉത്തമമാണ് പ്രമേഹത്തിനും കൊളസ്ട്രോളിനും നല്ല മരുന്നായി കണക്കാക്കുന്ന ഒന്നാണ്. വയറിന്റെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം നല്ലതാണ്.

വൈറലുണ്ടാകുന്ന ഗ്യാസ് അസിഡിറ്റി എന്നിവയ്ക്ക് വളരെയധികം നല്ല ഔഷധമാണ്. ആമാശ രോഗങ്ങൾക്കും പൈൽസിനുമുള്ള മരുന്നാണ്. ഇതിലെ പ്രധാനമായും പൊട്ടാസ്യം അഗ്നീഷ്യം കാൽസ്യം അയൺ തുടങ്ങിയ പ്രധാനപ്പെട്ട ധാതുക്കളും മൂലകങ്ങളും അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. ഇതുകൂടാതെ ഇതിനകത്ത് സിഗ്മോസ്റ്റ് റോൾ എന്ന ഘടകവും. ധാരാളമായാ ഔഷധഗുണമുള്ള ഒന്നാണിത്. പ്രമേഹത്തിനും കൊളസ്ട്രോളിനും ഈ ചെടി സമൂലം അരച്ച് കഷായം.

വയ്ക്കുന്നത് രാവിലെ വെറും വയറ്റിൽ കുടിക്കുന്നത് ഇത് സ്ഥിരമായി അത്ഭുതദിവസം കുടിക്കുന്നതിലൂടെ പ്രമേഹവും കൊളസ്ട്രോളിനെയും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് സാധിക്കുന്നതായിരിക്കും. രണ്ടാമതായി സസ്യത്തിന്റെ നീരും കടുക്കത്തോടും ചേർത്ത് കഴിച്ചു കഴിഞ്ഞാൽ അഞ്ചാംപനി അസുഖത്തിന് ആശ്വാസം ലഭിക്കുന്നതിന് സഹായകരമാണ്. ഈ സസ്യത്തിന്റെ സമൂലം ഇടിച്ചു പിഴിഞ്ഞ നീര് പാലിൽ ചേർത്ത് കഴിക്കുന്നത് ചിക്കൻപോക്സ് നല്ലൊരു മരുന്നാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.