ഈ ചെടിയെ കാണാത്തവരും ഗുണങ്ങൾ അനുഭവിക്കാത്തവരും ചുരുക്കം ആയിരിക്കും..

നമ്മുടെ നാട്ടിൻപുറങ്ങളിലും പറമ്പുകളിലും വളരെയധികം സമൃദ്ധമായി വളരുന്ന ഒരു ഏക വർഷ ചെടിയാണ് അറിയാത്ത മലയാളികൾ ഇല്ല എന്ന് ഒരു പഴഞ്ചൊല്ല് തന്നെ ഉണ്ട്. നിരവധി പേരുകളിലാണ് ഇത് അറിയപ്പെടുന്നത് നായത്തുളസി നീലപ്പീലി വേനപ്പച്ച മുറിപ്പച്ച എന്നിങ്ങനെ നിരവധി പേരുകളിൽ അറിയപ്പെടുന്നുണ്ട്. ഇതിന്റെ ഇലയും വേരും ഔഷധ യോഗ്യമായ ഭാഗങ്ങൾ തന്നെയാണ് നാട്ടുവൈദ്യത്തിലും ആയുർവേദങ്ങളിലും അപ്പ പലവിധത്തിലെ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്.

പണ്ടുകാലം മുതൽ തന്നെ നമ്മുടെ പൂർവികർ ആയുർവേദ ചികിത്സകളിൽ ഇത് വളരെ അധികമായി തന്നെ ഉപയോഗിച്ച് വന്നിരുന്നു. ഇതിന്റെ ഇല നല്ലൊരു അനാ കൂടിയാണ് പണ്ടുകാലത്ത് ചിക്കൻപോക്സ് വന്നു മാറിയാൽ രോഗി കിടന്നിരുന്ന മുറി അപ്പയുടെ ഇല ചതച്ചിട്ട് വെള്ളം കൊണ്ട് കഴുകാർ ഉണ്ടായിരുന്നു ആ കാരണം ഇതിന്റെ ഇലയ്ക്ക് വളരെയധികം അണുനാശിനി സ്വഭാവമുള്ളതിനാൽ അടുക്കളേ പ്രതിരോധിക്കുന്നതിനും ബാക്ടീരിയ ഫംഗസ് വൈറസ് എന്നിവക്കെതിരെ നല്ല രീതിയിൽ പ്രതിരോധം തീർക്കുന്നതിനും.

ഇത് വളരെയധികം സഹായകരമായിരുന്നു. അപ്പയുടെ ഇലയിൽ ഫിനോള്‍ എന്ന ഘടകം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇതിന്റെ ഇലയിൽ നിന്നും ഒരു തൈയിലും ലഭിക്കും ഈ തൈലം ഫിനോളിനെ പകരമായി ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുന്ന ഒന്നാണ്. അപ്പയുടെ പേര് ഇടിച്ചു പിഴിഞ്ഞ് നീര് ഒരുമൺസ് വീതം ഒരു ഗ്ലാസ് പശുവിൻ പാലിൽ ചേർത്ത് കുറച്ചു ദിവസം രാവിലെ പതിവായി കഴിച്ചാ.

ൽ മൂത്രക്കല്ല് പൊടിഞ്ഞു പോകുന്നതിനെ വളരെയധികം സഹായിക്കും മാത്രമല്ല അമിതമായ അളവിൽ ഉപയോഗിക്കരുത് ഇത് അമിതമായാൽ ഉള്ളിൽ ചെന്നാൽ ഒത്തിരി പാർശ്വഫലങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനെ കാരണം ആവുകയും ചെയ്യുന്നുണ്ട് അതുകൊണ്ടുതന്നെ ഇത് അമിതമായ അളവിൽ ഉപയോഗിക്കാതിരിക്കുവാൻ പ്രത്യേകം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.