നിങ്ങൾ പ്രഭാതഭക്ഷണം ഒഴിവാക്കുന്നവർ ആണെങ്കിൽ ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരുന്നോളു..

പ്രഭാത ഭക്ഷണം പതിവായി ഉപേക്ഷിക്കുന്നത് ഈ പ്രശ്നങ്ങളിലേക്ക് നിങ്ങളെ നയിക്കും. വൈകി ഉണർന്നിട്ട് ഓഫീസിലെ കോളേജിൽ ഒക്കെ ഓടാനുള്ള തിരക്കിനിടയിൽ പ്രഭാത ഭക്ഷണം വേണ്ടെന്ന് വെക്കുന്നവരുണ്ട് ഇതല്ലാതെ ഡയറ്റിങ്ങിന്റെ പേരിൽ പ്രഭാതഭക്ഷണം ഒഴിവാക്കുന്നവരെയും കാണാം. എന്ത് കാരണത്തിന്റെ പേരിലായാലും പ്രഭാതഭക്ഷണം ഒഴിവാക്കുന്നത് പലതരത്തിലുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുമെന്ന് പോഷകാഹാരം വിദഗ്ധർ പറയുന്നു. പ്രഭാതഭക്ഷണം നീണ്ടുനിൽക്കുന്നത്.

ഉയർന്ന മരണ നിരക്കും കൊളസ്ട്രോൾ തോന്നുമായിട്ടൊക്കെ ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതായി പല പഠനങ്ങളും ചൂണ്ടിക്കാണിക്കുന്നുണ്ട്. കൃത്യമായി പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കുന്നവർക്ക് മെച്ചപ്പെട്ട ധാരണ ശശിയും അക്കാര്യം പ്രകടനവും എല്ലാം കാഴ്ചവയ്ക്കാനാകുമെന്ന് ഡോക്ടർമാർ പറയുന്നു. പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുന്നത് ശരീരത്തിലെ പ്രീകോളികളുടെ അളവ് 2015 പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനത്തിലും കണ്ടെത്തി. പ്രഭാതഭക്ഷണം പതിവായി ഒഴിവാക്കുന്നവരെ കാത്തിരിക്കുന്ന വളരെ വലിയ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ തന്നെയായിരിക്കും ഇത് ആരോഗ്യത്തിന്.

വളരെയധികം ദോഷം ചെയ്യുന്നതായിരിക്കും നമ്മുടെ ആരോഗ്യം നശിക്കുന്നതിനും നമുക്ക് ഒത്തിരി അസുഖങ്ങൾ വളരെ വേഗത്തിൽ പിടിപെടുന്നതിനും കാരണമാകുകയും ചെയ്യും. ഒന്ന് ഭാരം കൂടും രാവിലെ ഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരുന്നാൽ ഭാരം കുറയുകയില്ല വേണ്ടത് എന്ന് ചിന്തിച്ചേക്കാം എന്നാൽ രാത്രി മുഴുവൻ വിശന്നിരിക്കുന്ന ശരീരത്തിന് പ്രഭാത ഭക്ഷണം പഞ്ചസാരയും കൊഴുപ്പും അടങ്ങിയ ആഹാരത്തിനുള്ള ആർ ഉണ്ടാകും.

എപ്പോഴെങ്കിലും ഭക്ഷണം കഴിക്കുമ്പോൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണമല്ല ശരീരം മുൻകരുതൽ എന്ന നിലയിൽ കൊഴുപ്പ് രൂപത്തിൽ ശേഖരിച്ചു വെക്കാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇത് ശരീരഭാരം വർദ്ധിപ്പിക്കും രണ്ട് രക്തസമ്മർദ്ദവും തലവേദന തലകറക്കം. പ്രഭാതഭക്ഷണം കഴിക്കാതിരിക്കുമ്പോൾ രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ തോത് കുറഞ്ഞ് ഹൈപ്പോക്സീമ ഉണ്ടാകാം . ഇത് മൈഗ്രേൻ തലവേദന തലകറക്കം എന്നിവക്കെല്ലാം കാരണമാകും. തുടർന്ന് അറിയുന്നതിന് വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.